ผมใช้ Powercolor radeon HD 4890 pcs+ ทีนี้ผมได้อ่านจากกระทู้ในเวปนี้ไปว่า เค้าใส่สาย Molex แทนเส้นนึง ซึ่งPSU ผม มันมี 6 พิน2เส้น เส้น ละ 25A ใช้ 2 เส้น น่าจาราวๆ 48A

ซึ่งปัญหามันเกินตอนนี้ครับ การ์ดจอผมแต๊บและส่งเครมไปแล้ว อาการคือ เล่น COD4 Online

ปรับ Atiali x4 เล่นได้ซักพักแฮงค์ แต่ปรับ x2 ไม่แฮงค์ผมเลย แปลกๆพอมาอีกวันเปิดปุ๊บจะเข้าวันโดวอยู่ๆมันดับไปเลย แล้วก็เปิดไม่ติด พอผมลองถอดการ์ดจอออก เปิดติด แต่เมนบอร์ดไม่มีการ์ด นะครับ ผมเลยอาศัยฟังเสียง มันเข้าวินโดว ผมเลยไปที่ร้าน เค้ายบอกเสียจริงๆ ผมสังเกตุก่อนมันจาดับคือ มันมีควัน ขึ้น ตรงใกล้ๆ กับที่เสียบสาย 6 พินของการ์ดจอ

เลยสงสัยว่าไฟเกินมันมีผลไรมั้ยครับ

อ้อ แล้ว ไฟ +12V คือไฟทีเลี้ยงอะไรหรอครับ ผมตรวจใน HWmonitor มันวิ่งแค่ 1. กว่าๆ งงมากๆ

ไม่รู้ไปเซ็ท bios ไรรึปล่าว

รบกวนด้วยนะครับ