Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง x2 550 กับ Biostar ta790gx 128+ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง x2 550 กับ Biostar ta790gx 128+ หน่อยครับ

ตรง specification นะครับ มะไม่รู้จัก cpu มีผลอะไรไหมครับ ถ้าทำให้มันรู้จักต้อง
    อับเดต bios ใช่หรือป่าว ใช้ mainboard biostar ta790gx 128+
    อีกอย่าง กาดจอผมต้องเสียบ slot ไหนถึงได้ bus interfaace x16 ตอนนี้มัน @x8
    ลองทั้ง 2 slot master กับ slave มันก็ยังเป็น x8 อยู่ ใช้ 9600 gt อะครับ
    Attached Files

Originally posted by oakekapop View Post
    ตรง specification นะครับ มะไม่รู้จัก cpu มีผลอะไรไหมครับ ถ้าทำให้มันรู้จักต้อง
    อับเดต bios ใช่หรือป่าว ใช้ mainboard biostar ta790gx 128+
    อีกอย่าง กาดจอผมต้องเสียบ slot ไหนถึงได้ bus interfaace x16 ตอนนี้มัน @x8
    ลองทั้ง 2 slot master กับ slave มันก็ยังเป็น x8 อยู่ ใช้ 9600 gt อะครับ
    ซอฟแวร์ตัวที่ใช้ทดสอบไม่รู้จักมากกว่าครับ ลองๆหาเวอชั่นใหม่ มาใช้ดูครับ

Comment

ขอบคุณ จะลองดูครับ

Comment

ช่วยเรื่อง กาดจอกะ mainboard ทีครับ @x16 ทำไงถึงได้

Comment

ท่านมีตัวนี้มั้ย

เสียบที่ช่อง slave ท่านจะได้ช่อง master ที่ 16x ถ้าไม่ผิดครับ

Comment

Originally posted by oakekapop View Post
            ช่วยเรื่อง กาดจอกะ mainboard ทีครับ @x16 ทำไงถึงได้
            ชิพเซ็ตตัวนี้ 8X เท่านั้นครับ CF นะครับ

สินค้ามีจำหน่ายที่ JIB และ Advice ครับ ราคาเท่ากันครับ 3,020 บ.

Comment

Originally posted by nava View Post

เสียบที่ช่อง slave ท่านจะได้ช่อง master ที่ 16x ถ้าไม่ผิดครับ
              +1 ครับ

Comment

อัพเดทไบออสดูครับ name มันรู้แล้ว แต่รายละเอียดยังไม่รู้จักชื่อเต็ม แต่ speed ก็วิ่งเต็ม

Comment

Originally posted by nava View Post

ขอบคุณครับจะลองดู

Comment

ได้ผลไงรายงานบ้างนะครับ จะได้รู้มั่วถูกหรือผิด 55+

Comment

Working...
                    X