Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ผมใช้ a78gm-ultra ผมจะซื้อ cpu ตัวใหม่ จะใช้ phenom II ได้เปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ผมใช้ a78gm-ultra ผมจะซื้อ cpu ตัวใหม่ จะใช้ phenom II ได้เปล่าครับ

ช่วยผมด้วยครับ ผมใช้ a78gm - ultra อยู่

ผมว่าจะซื้อ cpu ตัวใหม่ ผม จะสามารถใ ช้

CPU AM2+ Phenom 9950BE
    หรือ
    Athlon II x2 240 คือ phenom เปล่าครับ งง

ได้หรือเปล่า
    หรือใช้ตัวไหนได้บ้าง งบ 4000- 5000

ช่วยแนะนำที ผมอ่อนความรู้
    Last edited by dollar1222; 1 Aug 2009, 23:50:09.

ดันก่อน

Comment

ใช้ได้หมดทุกตัวเลยคับ
      แต่ถ้าจะมาลุ้นการเปิดคอ
      หมดสิดครับเพราะมันไม่มี ฟังชั่น ACC

Comment

แล้ว งบ 4000- 5000 ควรจะซื้อรุ่นไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

Comment

เงียบเหงา -*-

Comment

ถ้ามี ECS Black อยู่ สามารถอัพเดทไบออสให้ใช้ cpu Phenom II ได้เลยครับ

งบ 4000-5000 ก็ต้องมาดูว่าจะเล่น 2 หรือ 4 หัว

cpu AMD multi-core ในปัจจุบันแบ่งเป็น 2 ตระกุลสำหรับ PC ทั่วไป คือ Athlon II และ Phenom II

Athlon II จะแตกต่่างจาก Phenom II คือไม่มี L3 แคช ทำให้ประสิทธิภาพในการประมวลผลต่ำกว่า

ณ ตอนนี้ที่นิยมเล่นกันมีสองตัว

-ถ้าเล่น dual core ก็จะแนะนำ Athlon II X2 240 ราคาประมาณ 2350บาท
            -ถ้าเล่น quad core ก็จะแนะนำเป็น Phenom II 940-955 ราคาประมาณ 7000-9000บาท

แต่ก็จะมีอีกตัวหนึ่งซึ่งเป็น dual core แต่สามารถนำมา overclock ให้เป็น quad core ได้โดยอาศัยดวง
            ก็คือ Phenom II X2 550 โดยต้องใช้คู่กับเมนบอร์ดที่มีฟังค์ชั่นรองรับ

ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูละกันครับ

Comment

ได้ จิ ผม ใช้ 245 อยุ่ ซื้อ มา 2-8-52

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
                ถ้ามี ECS Black อยู่ สามารถอัพเดทไบออสให้ใช้ cpu Phenom II ได้เลยครับ

งบ 4000-5000 ก็ต้องมาดูว่าจะเล่น 2 หรือ 4 หัว

cpu AMD multi-core ในปัจจุบันแบ่งเป็น 2 ตระกุลสำหรับ PC ทั่วไป คือ Athlon II และ Phenom II

Athlon II จะแตกต่่างจาก Phenom II คือไม่มี L3 แคช ทำให้ประสิทธิภาพในการประมวลผลต่ำกว่า

ณ ตอนนี้ที่นิยมเล่นกันมีสองตัว

-ถ้าเล่น dual core ก็จะแนะนำ Athlon II X2 240 ราคาประมาณ 2350บาท
                -ถ้าเล่น quad core ก็จะแนะนำเป็น Phenom II 940-955 ราคาประมาณ 7000-9000บาท

แต่ก็จะมีอีกตัวหนึ่งซึ่งเป็น dual core แต่สามารถนำมา overclock ให้เป็น quad core ได้โดยอาศัยดวง
                ก็คือ Phenom II X2 550 โดยต้องใช้คู่กับเมนบอร์ดที่มีฟังค์ชั่นรองรับ

ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูละกันครับ
                ขอบคุณมากครับท่าน

Comment

Originally posted by bankcom View Post
                  ได้ จิ ผม ใช้ 245 อยุ่ ซื้อ มา 2-8-52
                  ขอบคุณมากครับ

เ้อ้อ แล้ว 245 นี่ ท่านเปิด 4 หัว เลยปะ

Comment

Originally posted by dollar1222 View Post
                    ขอบคุณมากครับ

เ้อ้อ แล้ว 245 นี่ ท่านเปิด 4 หัว เลยปะ
                    240 245 250 2 หัวแท้ๆเปิด บ่ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X