Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอระหว่าง his4890กับxfx gtx275 แตกต่างกันมากมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอระหว่าง his4890กับxfx gtx275 แตกต่างกันมากมั้ยคับ

ผมเน้นดูหนังกับเล่นเกม his4890 นี้เล่นเกมหนักๆแล้วกระตุกมั้ยครับ แล้วดูหนังนี้จะให้ภาพที่สวยกว่ารึเปล่าครับ

จาถูกจาแพง เล่นแดงไว้ก่อน อิอิ

Comment

xfx gtx275

Comment

ดูราคาตอนนี้ ไม่ต้องคิดแล้ว

Comment

^
          ^
          275 ชิมิ อิอิ

Comment

เน้นๆ 275 ชั่วโมงนี้

Comment

ณ ตอนนี้
              4890 ราคา ~ 7000
              GTX 275 ราคา ~ 9000-10000

คุณจะเลือกอะไรละ ดูงบด้วย

Comment

เอาอย่างที่ใจชอบครับ เพราะสิ่งที่ออกมาระหว่างทั้งสองมันต่างกันไม่เท่าไหร่หรอก เลือกที่ชอบ อิอิ 275 55555555++

Comment

คือมันพอๆกันหรอคับ อยากเอาส่วนต่างไปทำอย่างอื่น ถ้าเอาออกจอ 42 นิ้ว นี้คุณภาพของภาพตอนดูหนังกับเล่นเกมส์ จะต่างกันไหมคับ มือใหม่คับ ตอนเล่น Protoype จะกระตุกมั้ยกับ his hd 4890
                  Last edited by svanderman; 2 Aug 2009, 02:47:41.

Comment

ผมใช้ 4890 มาก่อนนะครับ ตัว ท็อป อัสซุส เล่นเกมส์กับจอคอม 22" (เกมส์ Prototype) ก็โอเคครับ ปรับสุด ลื่นไหลดี แต่พอต่อ ออกจอ Full HD 1080P 40" 100Hz มีอาการกระตุกครับ ก็เข้าใจจอใหญ่กินแรมเยอะ ภาพจะออกแนว ด้านๆนิดหน่อยนะครับ เวลาออกจอใหญ่มากๆ แต่สีสันก็ยังโอเค แต่รับรองว่า ดูหนัง ไฮเดฟ สีสัน สดกว่า nvidia ครับ เพราะแต่ก่อนที่จะเปลี่ยนมาใช้ 4890 ก้อใช้ 8800GTS 512Mb G92 ดูหนังไฮเดฟมาก่อน มีหลายคนบอกว่า nVIDIA ก็ปรับได้ แต่ว่า ผมเองก้อไม่เคยปรับนะครับ เทียบเอาแบบ การ์ดทีมาออริจินัลเลย สำหรับภาพของหนัง บางครั้งผมเองในกระทู้ ก้อยังแอบถามหลายๆคนอยู่บ่อยๆว่า ตัวไหนดูหนังดีกว่ากัน เพราะอยากรู้ว่าใครคิดอย่างไรกับเรื่องนี้ แต่เรื่องเกมส์ ผมยกให้ nVIDIA ครับ ตอนนี้ผมยังสับสนอยู่เลยว่าจะเอาอะไรดี หาใหม่อยู่เหมือนกัน อยากดูหนังเวิร์คๆ เล่นเกมส์ เนียนๆ ยังคงรอและหาต่อไป T_T

ปล ความคิดเห็นนี้เป็นเพียงแค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ^_^

Comment

อืม

Comment

แล้ว ไอ้ตัว 4890 นี้จะซื้อยี่ห้อไหนดีคับมันรองรับ hdmi หมดทุกยี่ห้อเลยรึเปล่า ที่มองไว้ก็ของ HIS กับ ASUS คับ ขอคำแนะนำหน่อยคับ

Comment

Working...
                        X