Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนคนใช้ board ecs a780gm-a ultra หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนคนใช้ board ecs a780gm-a ultra หน่อยครับ

คือผมตั้งค่า OC ram ไม่เป็นครับ ผมใช้ ram geil ultra 4x2 G bus 800 4-4-4 12 สีส้มอะครับ ผม ตั้งค่าตามจากในเวปนี้แล้วไปดูใน cpu-z มันไม่เห็นเปลียนแปลงเลยครับ ช่วยบอกหน่อยครับว่าต้องตั้งอะไรเท่าไหรอะครับ เอาแบบคนที่ใช้ M/B ตัวเดียวกันเลยนะครับ เพราะผมเพิ่งเริ่มทำ เลยไม่เก่งเรื่องประยุก ซักเท่าไหร่อะครับ
    ไม่ต้อง OC แบบหนักหน่วงก็ได้ครับเอาแค่ให้มันดีกว่าไม่ปรับแต่งก็พอครับ
    ขอบคุณครับ

ลุนนนนนนนนนน เองเลยย

Comment

สรุป a หรือ ultraครับ

ผมก็เคยOC แรมนะ ผมOC ได้ตามปกตินะ OC ใน bios

Comment

Originally posted by fbig7 View Post
        สรุป a หรือ ultraครับ

ผมก็เคยOC แรมนะ ผมOC ได้ตามปกตินะ OC ใน bios
        ขอโทษครับ ultra ครับ
        แล้วพี่ตั้งค่าอย่างไงอะครับบอกผมได้ไหมครับ

Comment

ลุนนนน

Comment

ถ้า bus แรม ผมตั้งค่าใน bios ส่วน เรื่องค่า cl ผมตั้งใน โปรแกรม AMD overdrive

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=632585 <<<ตามนี้เลยครับ

Comment

Originally posted by doytou View Post
              ถ้า bus แรม ผมตั้งค่าใน bios ส่วน เรื่องค่า cl ผมตั้งใน โปรแกรม AMD overdrive

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=632585 <<<ตามนี้เลยครับ
              ขอบคุณครับพี่ คือเรื่องของเรื่องผมลองเข้าไปปรับตรง mib อะครับมัน ตั้งค่าได้แต่ 266,333,400,533 อะครับ ผมไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไงอะครับพี่ ผมขอเบอร์ติดต่อได้ไหมครับ
              เพราะผมไม่รู้เรื่องจริงๆๆ

Comment

Originally posted by 13targedy View Post
                ขอบคุณครับพี่ คือเรื่องของเรื่องผมลองเข้าไปปรับตรง mib อะครับมัน ตั้งค่าได้แต่ 266,333,400,533 อะครับ ผมไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไงอะครับพี่ ผมขอเบอร์ติดต่อได้ไหมครับ
                เพราะผมไม่รู้เรื่องจริงๆๆ
                ตั้งให้เป็น 400 ครับ คือ 400*2 = 800 แล้ว CL ไปฟิคเอาเองครับ ตามสเป๊ค

Comment

Working...
                X