overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member spcom.info's Avatar

Default [โชว์ลาว] MOD Background UV Card Slot

ไม่รู้ตั้งชื่อไงดี นะครับ เข้าคะลับโชว์ลาวด้วยคน (ลงชื่อตรงนี้ได้เปล่า)

ช่วงนี้กำลังเห่อ UV ครับ กับแคช Tt V.9 (คนเขาเมิน) เลยหาอะไรกะตุ้นหน่อย แต่ด้วยความบ้านๆ นอก จะหาของมาแต่งก็ลำบากเอาที่มีละกัน งานชิ่นนี้ให้ชื่อว่า

MOD Background UV Card Slot

อุปกรณ์ที่ต้องมี

1. กระดาษสะท้อนแสงขนาด A4 แผ่นละ 2-3 บาท เลือกสีตามชอบ หรือตามมีที่จะหาได้
    2. กรรไกร หรือคัตเตอร์ หรือทั้ง 2 อย่างเป็นดี (คงมีใช้กันไม่อย่างใดก็อย่างหนึ่ง
    3. สก๊อตเทปใส 3-5 บาท

รวมๆ งบประมาณราวๆ ไม่เกิน 10 บาทครับ

ภาพก่อนทำ

เห็นได้ครับว่ามันดูธรรมดาๆ เกินไปครับ
    -----

จากนั้นก็เตรียมชิ้นงานครับ อาจเอาตัวบัง slot ที่งัดออกเป็นแบบก็ได้ครับ โดยสังเกตช่องเสียบ slot ด้านหลังแคชว่าสามารถใส่ไปได้แบบไหนบ้าง

หากมีช่องว่างๆ ก็ตัดเอามาเป็นช่องๆ ที่ต้องตัดเป็นช่องตาม slot เพราะเวลาเราเพิ่มไม่ต้องตัดกระดาษใหม่นั่นเอง

ได้ชิ้นงานทั้งหมดแล้วก็นำมาติดตั้งบัง slot ด้านนอก พร้อมแปะสก๊อตเทปใสแบบหยาบๆ (หรือจะเนียน)

เรียบร้อยแล้วครับ ที่นี้เราก็ได้ slot ที่มี BG เรืองแสงแล้ว

เป็นอันจบขั้นตอนกันไปกับการโชว์ UV สวยๆ ในยามค่ำคืนสำหรับคนทำงานดึกๆ แบบผม

Last edited by spcom.info; 1 Aug 2009 at 23:34:23.

OverclockZone Member tobi-x-kato's Avatar
    If u wanna 2 know Me. Go to RCA.

สีสันนี่สุดๆกันไปเลยทีเดียวเชียวอิอิ

OverclockZone Member bayz's Avatar

ชอบแสงสี uv ในเครื่องท่านจังเลย

OverclockZone Member meo95's Avatar

จี๊ดดดดดดดดดดดด

OverclockZone Member Phuri's Avatar

สวยมาก

แต่ทีนี้ระบายอากาศลำบากเลยนะครับ

OverclockZone Member spcom.info's Avatar

Quote Originally Posted by tobi-x-kato View Post
    สีสันนี่สุดๆกันไปเลยทีเดียวเชียวอิอิ
    จริงๆ ชอบแดงดำครับ แต่มันลำบากมากไป

Quote Originally Posted by bayz View Post
    ชอบแสงสี uv ในเครื่องท่านจังเลย
    เครื่องท่านตัวแดงก็สวยน่าผมก็ชอบ

Quote Originally Posted by meo95 View Post
    จี๊ดดดดดดดดดดดด

Quote Originally Posted by Phuri View Post
    สวยมาก

แต่ทีนี้ระบายอากาศลำบากเลยนะครับ
    ครับผม คิดเสียว่าทุก slot มีการ์ดเสียบเต็มใบทุกอันครับ

จริงๆ ผมได้ไอเดียมาจากนี่...
    Quote Originally Posted by Phuri View Post
    ขอบคุณทุกเสียงตอบรับครับ

ตอนนี้ไม่ค่อยว่างเลยอะจิครับ เจ้านายก็ดุมากๆแว๊บมาได้น้อยมาก

แต่.........

อิอิ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

ความคิดสร้างสันครับ
    กระดาษแบบนี้...แถวบ้านเรามีมั้ยหว่า

OverclockZone Member

คิดได้ไงเนี่ย

ผมคิดไม่ถึงเลยว่าจะสวยขนาดนี้

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

สวยดีครับ

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

สวยครับ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

สวยเลยครับ ถ้ามันถอดสล๊อตได้ ก็น่าจะเอามาพ่น สาดสียูวีไปเลย แต่เท่าที่ดูมันต้อง หักออก
    มาหรือเปล่า โดยรวม สวยดีครับ ฮี่ๆ

สวยงามมากๆครับ

Quote Originally Posted by panachat View Post
    คิดได้ไงเนี่ย

ผมคิดไม่ถึงเลยว่าจะสวยขนาดนี้
    Quote Originally Posted by Merfo View Post
    สวยดีครับ
    Quote Originally Posted by Dej_SAVAGE View Post
    สวยครับ
    Quote Originally Posted by sotae1234 View Post
    สวยงามมากๆครับ
    ขอบคุณมากครับ

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    สวยเลยครับ ถ้ามันถอดสล๊อตได้ ก็น่าจะเอามาพ่น สาดสียูวีไปเลย แต่เท่าที่ดูมันต้อง หักออก
    มาหรือเปล่า โดยรวม สวยดีครับ ฮี่ๆ
    คงต้องอาศัย slot แบบของท่านภูรินะครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ลายสวยดีครับ

สีสันสวยงามดีครับ

OverclockZone Member l2omantic's Avatar

ยังก่ะอยู่พัทยา

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

ไอเดียกิ๊บเก๋มากเลย

อ่า ขอบคุณครับ
    สำหรับคนชอบแสงสีนะครับ ปิดไฟอื่นๆ ให้มืด ยกคีย์บอรฺ์ดออก เปิดเพลงนิ่มๆ จิบเบียร์วุ้น นึกเสียว่านั่งคาแฟ่ครับ อิๆๆๆ

OverclockZone Member tg12's Avatar
    NaSiThong-Hatyai

แหล่มดี ครับ

OverclockZone Member รักกันดี~*'s Avatar
    Bangkok Thailand

เออความคิดดีครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks