Announcement

Collapse
No announcement yet.

[โชว์ลาว] MOD Background UV Card Slot

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [โชว์ลาว] MOD Background UV Card Slot

ไม่รู้ตั้งชื่อไงดี นะครับ เข้าคะลับโชว์ลาวด้วยคน (ลงชื่อตรงนี้ได้เปล่า)

ช่วงนี้กำลังเห่อ UV ครับ กับแคช Tt V.9 (คนเขาเมิน) เลยหาอะไรกะตุ้นหน่อย แต่ด้วยความบ้านๆ นอก จะหาของมาแต่งก็ลำบากเอาที่มีละกัน งานชิ่นนี้ให้ชื่อว่า

MOD Background UV Card Slot

อุปกรณ์ที่ต้องมี

1. กระดาษสะท้อนแสงขนาด A4 แผ่นละ 2-3 บาท เลือกสีตามชอบ หรือตามมีที่จะหาได้
    2. กรรไกร หรือคัตเตอร์ หรือทั้ง 2 อย่างเป็นดี (คงมีใช้กันไม่อย่างใดก็อย่างหนึ่ง
    3. สก๊อตเทปใส 3-5 บาท

รวมๆ งบประมาณราวๆ ไม่เกิน 10 บาทครับ

ภาพก่อนทำ

เห็นได้ครับว่ามันดูธรรมดาๆ เกินไปครับ
    -----

จากนั้นก็เตรียมชิ้นงานครับ อาจเอาตัวบัง slot ที่งัดออกเป็นแบบก็ได้ครับ โดยสังเกตช่องเสียบ slot ด้านหลังแคชว่าสามารถใส่ไปได้แบบไหนบ้าง

หากมีช่องว่างๆ ก็ตัดเอามาเป็นช่องๆ ที่ต้องตัดเป็นช่องตาม slot เพราะเวลาเราเพิ่มไม่ต้องตัดกระดาษใหม่นั่นเอง

ได้ชิ้นงานทั้งหมดแล้วก็นำมาติดตั้งบัง slot ด้านนอก พร้อมแปะสก๊อตเทปใสแบบหยาบๆ (หรือจะเนียน)

เรียบร้อยแล้วครับ ที่นี้เราก็ได้ slot ที่มี BG เรืองแสงแล้ว

เป็นอันจบขั้นตอนกันไปกับการโชว์ UV สวยๆ ในยามค่ำคืนสำหรับคนทำงานดึกๆ แบบผม

Last edited by spcom.info; 1 Aug 2009, 23:34:23.

สีสันนี่สุดๆกันไปเลยทีเดียวเชียวอิอิ

Comment

ชอบแสงสี uv ในเครื่องท่านจังเลย

Comment

จี๊ดดดดดดดดดดดด

Comment

สวยมาก

แต่ทีนี้ระบายอากาศลำบากเลยนะครับ

Comment

Originally posted by tobi-x-kato View Post
            สีสันนี่สุดๆกันไปเลยทีเดียวเชียวอิอิ
            จริงๆ ชอบแดงดำครับ แต่มันลำบากมากไป

Originally posted by bayz View Post
            ชอบแสงสี uv ในเครื่องท่านจังเลย
            เครื่องท่านตัวแดงก็สวยน่าผมก็ชอบ

Originally posted by meo95 View Post
            จี๊ดดดดดดดดดดดด

Originally posted by Phuri View Post
            สวยมาก

แต่ทีนี้ระบายอากาศลำบากเลยนะครับ
            ครับผม คิดเสียว่าทุก slot มีการ์ดเสียบเต็มใบทุกอันครับ

จริงๆ ผมได้ไอเดียมาจากนี่...
            Originally posted by Phuri
            ขอบคุณทุกเสียงตอบรับครับ

ตอนนี้ไม่ค่อยว่างเลยอะจิครับ เจ้านายก็ดุมากๆแว๊บมาได้น้อยมาก

แต่.........

อิอิ

Comment

ความคิดสร้างสันครับ
              กระดาษแบบนี้...แถวบ้านเรามีมั้ยหว่า

Comment

คิดได้ไงเนี่ย

ผมคิดไม่ถึงเลยว่าจะสวยขนาดนี้

Comment

สวยดีครับ

Comment

สวยครับ

Comment

สวยเลยครับ ถ้ามันถอดสล๊อตได้ ก็น่าจะเอามาพ่น สาดสียูวีไปเลย แต่เท่าที่ดูมันต้อง หักออก
                      มาหรือเปล่า โดยรวม สวยดีครับ ฮี่ๆ

Comment

สวยงามมากๆครับ

Comment

Originally posted by panachat View Post
                          คิดได้ไงเนี่ย

ผมคิดไม่ถึงเลยว่าจะสวยขนาดนี้
                          Originally posted by Merfo View Post
                          สวยดีครับ
                          Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                          สวยครับ
                          Originally posted by sotae1234 View Post
                          สวยงามมากๆครับ
                          ขอบคุณมากครับ

Originally posted by aekshow View Post
                          สวยเลยครับ ถ้ามันถอดสล๊อตได้ ก็น่าจะเอามาพ่น สาดสียูวีไปเลย แต่เท่าที่ดูมันต้อง หักออก
                          มาหรือเปล่า โดยรวม สวยดีครับ ฮี่ๆ
                          คงต้องอาศัย slot แบบของท่านภูรินะครับ

Comment

ลายสวยดีครับ

Comment

สีสันสวยงามดีครับ

Comment

Working...
                              X