Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำโปรเจ็กเตอร์ด้วยตัวเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำโปรเจ็กเตอร์ด้วยตัวเอง

เห็นมีกระทู้มาแนะนำการทำโปรเจ็กเตอร์เลยลองไปทําดู
    แต่ผมไม่ได้ใช้ lcd คอมนะครับใช้จากจอ โทรศัพย์motolora v878
    อยากทราบว่ามีวิธีจะนำสัญญาณภาพจากคอมพ์หรือจากสาย AV มาต่อเข้ากับโทรศัพย์มั้ย
    แบบว่าเอาภาพจากคอมพ์หรือจากสายAV มาแสดงบนจอโทรศัพย์อ่ะครับ
    ตอนนี้มันฉายได้เฉพาะภาพจากโทรศัพย์อ่ะครับ
    วานผู้เชี่ยวชาญด้านอิเล็กทรอนิคช่วยทีครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อยากรู้อยู่เหมือนกันคับ เว็บไหนมีบอกวิธีทําหรอคับ ไม่เคยรู้มาก่อน ????

Comment

อยากทำอยู่เหมือนกัน แต่อยากใช้ขยาย
      โทรศัพท์เวลาดูหนังครับ

Comment

ดูเหมือนว่าจะต้องใช้พวก controller นะครับ
        http://metku.net/index.html?path=mod...noki/index_eng

ทำได้แล้วต้องโชว์นะ โชว์ตอนนี้เลยก็ได้
        Last edited by s4410020; 2 Aug 2009, 13:14:59.

Comment

มีผู้เชี่ยวชาญที่สาทารถดัดแปลงมั่งมั้ยครับ
          จะเป็นแบบต่อวงจรเพิ่มหรือเอาสายจากคอมมาจั้มกับโทรศัพย์หรือแบบไหนก็ได้
          ช้วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

ความละเอียดหน้าจอ เป็นเรื่องที่ควรคำนึงถึง มากที่สุด

Comment

Originally posted by aekshow View Post
              ความละเอียดหน้าจอ เป็นเรื่องที่ควรคำนึงถึง มากที่สุด
              ถ้าให้ดีหลังจากตำแล้วให้ใช้ตะแกรง 100 mesh ร่อนดูอีกทีว่าละเอียดพอหรือยัง

Comment

Projector <<< นี่ไง

Comment

Working...
                X