Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคผมลง OS MAC ได้ปะคับช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคผมลง OS MAC ได้ปะคับช่วยทีคับ

เมนบอร์รุ่นใหนจัมมะได้แร้ว แต่มีเมนบอร์ดเขียนของเอเซ่อคับ
    การ์ดจอ ASUS N6200 256MB/TD
    แรม 768 MB
    ซีพียู 2.0 GHz อินเทล
    ฮาร์ดดิส 40 GB ATA
    ขอบคุณคร้าบบบ
    หรือลงวิสต้าได้มะคับ
    แมคด้วยคับอยากลงมากๆๆอันใหนได้มั่งคับขอลคุนคับ
    Last edited by seejunon; 8 Oct 2006, 21:46:49.

ลงได้แต่ก็ไม่สมบูรณ์หรอกครับ

Comment

ไม่สมบูรยับงงัยอ่าคับ แบบ ว่าไม่เอาไรมากคับ ผมไม่กะใช้โปรแกรมไรต่างๆอยู๋แล้ว แค่ ลง แล้วใช้ เจ๋งไปก็พอคับส่วนมากก็ จาโหลดบิท แล้ว ก็ ไร้ลงแผ่น แค่เนี้ยอ่าคับไม่ทราบว่าพอจะรุ้มั้ยคับว่า ลงเวอชั่นใหนได้บ้างคับขอเวอชั่นทีค้าบบบ ขอบพระคุณมากๆเรยครับ

Comment

มันไม่มี Driver อ่ะสิ่ครับ

มันมีแค่ Driver ตามที่ทีม Dev ของ Mac ใช้เท่านั้นเอง

ทำให้อาจจะใช้ Hardware บางอย่างไม่ได้

อาจทำให้สั่ง Burn ไม่ได้

ฟังเพลงไม่ได้

ต่อ LAN ไม่ได้

ฯลฯ

Comment

หว๋าจิงหรอคับเศร้าจังเรย อ่า แล้วมันจามีให้ดาวโหลดไดรเวอมั้ยคับ แล้วถ้าไมได้จิงๆๆ วินโด้วิสต้าพอมีหวังมั่งมั้ยคับ

Comment

ไม่มีอ่ะครับ เพราะทีม Dev หยุดพัฒนาไปแล้ว

ตัวที่กระจายอยู่เนี่ย เป็นตัวที่ถูกขโมยออกมาเผยแพร่ (แบบจงใจ) แล้วมีคนเอามา Mod ต่อ

ดังนั้น ด้วยกำลังคนเพียงน้อยนิด ทำให้ไม่มีใครมานั่งแก้ driver ให้กับ h/w ทุกตัวที่วางจำหน่ายในตลาดเป็นพันๆหมื่นๆแน่นอน

Comment

ครับพี่ใจดีมากๆเรยครับแล้ววิสต้าผมพอจะไปได้มั้ยคับอยากเปลีย่นใช้สวยๆๆเบื่อเอกพีแระฮะหุหุ ขอบคุงน๊ะคับ แร้วก็เว่อชั่นใหนดีคับ

Comment

ถ้าใช้ได้นี่ใช้ได้ทุกเวอชั่นเรยปะคับ แล้ว วิสต้านี่มี โปรแกรม โหลดบิท กับ เนโรปะคับบบ

Comment

เรื่อง วิสต้า ลองไปเช็กเสป็คในเว็บ microsoft ดูสิครับ แล้วถ้าเช็คแล้วว่าลงได้
                  ก็ download วิสต้า ที่เป็นตัว bata จาก web microsoft ได้เลย

Comment

อู๊ยยยย XP ก็โหลด bit กับใช้ nero ได้นะคร้าบ ไม่ต้องไปใจร้อนอยากใช้ vista ขนาดนั้นก็ได้

อีกอย่าง spec เครื่องที่ว่ามา ถ้าลง vista มีหน่วงแน่นอนครับ เปิดคำสั่ง Aero ไม่ไหวแน่นอน

Comment

ตคัวเบต้าหรอคับ แล้ว ตัวที่มีให้โหลดตามบิทนี่จาลงได้มะคับ แล้วเรื่องโปรแกรม มีโปรแกรมโหลดบิทตัวใหนกับเนโรซัพพอร์ตปะคับ

Comment

หรอคับ ว้าแย่จังคอมผม ฮือๆๆแต่ก็ขอบคุนมั่กๆเรยน๊ะคับ เศร้าจัยจังเรย

Comment

เกือบได้หลงป่า mac os อีกคนแล้ว 555+ ผมเคยลงแล้วครับ driver หาไม่ได้เลย โดยเฉพาะ lan กับ sound 7300GT เล่นบางทียังกระตุก เหอๆ

Comment

Working...
                          X