Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ทำ SLI หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ทำ SLI หน่อยครับ

คือที่ผมใช้อยู่ เป็นการ์ดจอ XFX GF 8800GT

และผมต้องการเอามาทำ SLI อะครับ

จำเป็นไหมที่ต้อง หา การ์ดจอตัวเดียวกัน รุ่นเดียวกัน หรือป่าว

หรือ หารุ่นที่สูงกว่ามาใส่ได้ จะมีผล ยังไงบ้าง ครับ

หรือถ้าเป็นรุ่นที่ ต่ำกว่า จะมีผลยังไงบ้าง ครับ

พี่ ช่วยตอบหน่อยนะครับ

อีกข้อนะครับ XFX 8800GT กับ 9800GT คือตัวเดียวกันหรือป่าว ใส่ด้วยกันได้ไหมครับ

ขอบคุณพี่ๆๆครับ

จะ SLI กันได้ต้องเป็นรุ่นเดียวกันเท่านั้นครับ

Comment

นั้นผมต้องหา XFX 8800GT มา ใส่ใช้ป่าวครับ

แล้วที่เค้าว่า 8800GT กับ 9800GT มันคือตัวเดียวกันหรือป่าว

สามารถใส่กันได้หรือป่าวครับ

Comment

9800GT กับ 8800GT SLI กันได้หรือป่าวผมไม่แน่ใจ แต่ถ้าจะเอา 8800GT มา SLI ไม่จำเป็นจะต้องเอายี่ห้อเดิมก็ได้ครับ เอา ASUS 8800GT+XFX 8800GT ก็ได้ครับ

Comment

ถูกครับแต่หายากนะแล้วผมว่าขาย8800ทิ้ง+กับเงิน ซื้อแรงๆตัวเดียวไม่ดีกว่าหรอ

ไม่ใช่ครับชื่อมันก็บอก 8800GT 9800GT

Comment

ต้องเป็นตะกูล8800 อ่ะ ถ้าได้เหมือนกันก็ดีเลย บอต คุณทำsli ได้ป่ะ ดูบอตคุณด้วยล่ะ

Comment

ต้องดูเมนบอดด้วยนะครับถ้าจะทำน่ะ

Comment

ได้ครับ M/B เป็น P5Q-PRO ครับ ใส่ การ์จอ 2 ตัว ทำ SLI ได้ ครับ

ตกลง ผมต้อง หา 8800 GT ช่ายหรือป่าว

เอา9800GT ไม่ได้ ช่ายไหมครับ

Comment

P5Q-PRO ทำ SLI ไม่ได้นะครับ ได้แต่ CF ครับ

Comment

ถ้าจะ SLI บอร์ด 775 ต้องเป็นชิพของ Nvidia ครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                      P5Q-PRO ทำ SLI ไม่ได้นะครับ ได้แต่ CF ครับ
                      ตาม ท่าน vibe บอกแหละครับ P5Q pro ทำ SLi ไม่ได้ ได้แต่ CF

Comment

แบบนี้ ผม ก็ ต้องเล่น การ์ดจอ ของ ATI อะสิครับ

Comment

และ CF กับ SLI ใครดีกว่าครับ

Comment

ดีทั้ง CF และ SLI แหละครับ เพราะมันคนละค่ายกัน อยู่ที่ว่าท่านเล่นค่ายใหน

Comment

ตอนนี้ ผมใส่ ค่าย เขียว แต่ M/B รับลอง CF

ผมจะทำไง อะครับ

Comment

Working...
                              X