Announcement

Collapse
No announcement yet.

RADEON HD4890 ทำไม่ cossfire แล้วเครื่องแฮ้งบ่อยๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by assassin View Post
    โหดแฮะ 500w CF 4890 ยังเปิดเครื่องติดอีกรึ ครับ

Comment

ผมว่า มันผิดปกติ อ่ะครับ
      4890 เดี่ยวน่าจะได้สัก 10000
      4890 cf น่าจะได้สัก 17000

ลอง ติอด่อ ผู้เชี่ยวชาญ ด้านค่ายแดง สั่งตรงจาก Ati โดยเฉพาะ ท่าน gonpofin ดูครับ

Comment

500Wไม่พอครับ 4890ตัวเดียวยังแทบจุก 2ตัวเปิดติดนี่สุดยอดแล้ววครับ

สรุป เปลี่ยนซัพพลายครับ

Comment

ช่างกล้า 500W หุหุ

Comment

แรง!!! PSU ยี่ห้อไำหนอ่ะ

Comment

^^ ของผม ก็ 4890CF ได้ GPU 18k+ ถ้า clock ขาด20คะแนน 20k ของท่านผมว่าน้อยไปมากกกก เพราะคะแนน มันแยกกันอยู่แล้ว cpu ก็ cpu GPU ก็ GPU ขนาด cpu ได้ 45k แต่ GPU เท่าเดิมครับ ส่วนเรื่องซัพพลายนี้ ท่านก็แจ่มมจริงๆเป็นผมคงไม่กล้ากด power กลัวกระชาก rampage2 พัง ^^ ขนาด 700w 80+ ยังมีเสียว(ปัจจุบันล่อไป3vga) แนะนำยาวๆเลยก็800-1000ครับ ยาวแน่นอนไม่ต้องมานั้งรื้อสายใหม่ ^^

Comment

500W แค่ตัวเดียว บ้านก็จะแตกแล้วครับท่าน แม่จ้าวทำไปได้

Comment

สงใสการ์ดจะมีปัญหาแล้วละครับต้องส่งมาให้ผมลองเทสดูแล้วละ...อิอิ ล้อเล่น

Comment

มาดูบอกว่า Crossfire อึ้งไปชั่นขณะเมื่อบอก 500W *-*

Comment

Working...
                    X