Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตระกูล Phenom II ตัวไหนคุ้มสุดครับ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตระกูล Phenom II ตัวไหนคุ้มสุดครับ ??

PHENOM II X2 550 BE
    Phenom II X3 710
    Phenom II X3 720
    Phenom II X4 810
    Phenom II X4 920
    Phenom II X4 940 BE
    Phenom II X4 945
    Phenom II X4 955 BE

คือจัด spec ไว้แล้วอ่ะครับแต่ม่ะแน่ใจว่าจะเอา cpu ตัวไหนดีเอ่ยยย

ตอนแรกกะเอา Phenom II X4 940 BE แต่มันแรงไปรึเปล่าก้ม่ะรุ

หรือจะเอา Phenom II X4 810 แล้วลากยาวๆๆ อ่ะครับ หรืออะไรก้แล้วแต่ช่วยแนะนำหน่อยจร้า

ส่วนการ์ดจอจะเปน sapphire 4890 DVD1 ตัว HDD 1 ตัว แค่นั้นหล่ะครับ

ผมมือใหม่มากมาย ต้องใช้ PSU เท่าไหร่อ่ะครับ

คือ ถ้าใช้เอา 4890 1 ตัวใช้ psu เท่าไหร่ และ 4890 2 ตัวใช้ psu เท่าไหร่อ่ะจร้า

ขอบคุนมากคราบบบบบบ

Phenom II X4 955 BE

แรงสุด

Comment

ลากถึง 3.5-3.6 ความร้อนแบบสบายๆ กินไฟน้อยๆ

หรือว่า 3.5-3.6 มันมากไปหว่า

แค่นี้ก้พอใจครับ ตัวไหนดีๆๆ

Comment

PHENOM II X2 550 BE ตัวนี้ผมว่าคุ้มสุดถ้าเปิดหัวได้

Phenom II X4 810 ตัวนี้ 4หัวมาเลย ผมว่า ok เลย ถ้าเปิด L3 ได้ก็ยิ่งแหล่ม นอกนั้นผมว่าใกล้ๆ 4หัวพวก 9xxทั้งหลายครับ

Comment

X2 550BE

Comment

ต้องคิดก่อนครับว่าจะซื้อมาใ้ช้ทำอะไรบ้าง

แต่ละอย่างก็มีประโยชน์แตกต่างกัน

บางคนบอกซื้อมาทำงานตัดต่อวิดีโอ แต่เอาเข้าจริงทำปีละ 3-4หน

แล้วเวลาส่วนใหญ่ทำอะไร ก็เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง แบบนี้ผมไม่แนะนำให้ซื้อ 4หัวครับ เปลืองเงิน

Comment

Phenom II X4 810

คิดว่าตัวนี้อะ

แต่ว่ารอ Phenom II X4 820 คุ้มกว่าเยอะ จากที่ดูผลเทสนะ แบบไม่ต้องลุ้น

Comment

Working...
              X