Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS P5QC กับ P5Q TURBO ใช้ตัวไหนดีครับผู้รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS P5QC กับ P5Q TURBO ใช้ตัวไหนดีครับผู้รู้

ASUS P5QC DDR2/DD3 ราคา 4490-
    ASUS P5Q TURBO DDR2 ราคา 4690-

ราคาต่างกันแค่นี้เองครับ หนักใจเพราะอะไรผมจะเล่าให้ฟังครับ

ตอนแรกสุดจะซื้อเมนบอร์ดที่มีการ์ดจอออนบอร์ด ราคาประมาณ 4k เค้าบอกมันไม่มี ผมไปดูรุ่นพวกออนบอร์ดราคา 2k มันไม่มีโดนเลย ผมเลยตัดปัญหาโดยเหลือตัวเลือกเพียง 2 ตัวข้างบน

ตอนแรกผมจะเอา P5QC แต่ดันไปเจอมันโพสๆกันไว้ว่าเอามาใช้พอใส่ DDR3 มันค้างมั้งเล่นๆอยู่ก็ค้างเป็นบ่อยจนต้องมาใช้ DDR2 เหมือนเดิมถึงจะไม่มีปัญหา ผมเลยสงสัยว่ามันมีปัญหาจริงหรือป่าวครับค่องใจมาก เพราะอยากได้ P5QC อยากได้ไปต่อยอดครับ แต่ถ้าใช้แล้วมีปัญหาจะได้ตัดใจเอา P5q TURBO

ASUS p5q TURBO ก็ได้ตรงใหม่กว่าอะไรดีกว่านิดๆหน่อยๆ ก็ดีเหมือนกันครับ

ขอบคุณที่เสียเวลามาตอบนะทุกคน ขอบใจมาก

p5q turbo ก็ได้ครับไม่ร้อนเลย ผมปรับ high performance ไม่เปิดแอร์ อุณภูมิ 28 องศาเอง ส่วน cpu ประมาณ 31
    ส่วนถ้าจะคลอก turbo ง่ายกว่าครับ ปรับจาก epu-6 ไม่มีแต๊ปคับ พัดลมอะไรมันปรับให้เอง
    เลย ตามอุณหภูมิ แบบว่าประหยัดมาก

Comment

Asus P5Q Turbo ครับ

Comment

ASUS P5Q TURBO

Comment

ว่าวๆ!!! มีแต่คนเอา P5q turbo อิอิ มันคงแรงน่าดู

แล้วถ้าแบบว่า ซื้อ P5q turbo มา ไม่ OC มันจะต่างกับ

ASUS P5KPL/EPU 2390-
          ASUS P5QL PRO 2850-

ที่ไม่ OC หรือป่าว... ถ้าไม่ oc มันก็เหมือนๆกันใช่ไหม

แต่ถ้าจะเอามา OC ผมกลัว CPU มันจะไม่รับประกันอ้ะแบบเราไป OC แล้วพังเร็ว ผมเข้าใจถูกป่าวอ้ะ

Comment

งบขนาดนี้ยังห่วงการ์ดจอออนบอร์ดอีกเหรอครับ อิอิ

Comment

p5q turbo ดีที่สุดครับ

overclock ก็ได้
              underclock ก็ได้

มีรายงานลดคาร์บอนด้วย

มีepu-6 engine
              ประหยัด ไฟ cpu ได้ 400 percents ตอนโหลดบิท
              ที่สำคัญ ฮีทซิงสวยโคตรๆ

Comment

ถ้าไม่ OC p5q ก็อยู่แล้วครับ
                ถ้า OC ก็ เลือกๆตามที่ บนๆบอกเลยครับ
                หรือไปจะมอง giga ตอนนี้ก็มาแรงอยู่นะครับ

Comment

ขอบคุณที่แนะนำครับ ถึงจะไม่ OC ผมก็อยากเล่นรุ่นกลางๆหน่อยน่ะครับ ยังน้อยคุณภาพมันก็ดีกว่าสวยกว่ารุ่นเล็กๆ แต่ที่ถามไปอยากรู้ประดับสมองหน่อยน่ะครับว่า รุ่นเล็กๆถ้าไม่ oc จะเหมือนรุ่นกลางๆหรือป่าว

GIGA ก็ชอบนะครับสวยงามดี แต่ในการใช้งานจริงไม่ประทับใจเลยครับ
                  GIGA ซื้อมารอบครับจากนั้นไม่ใช้เลย เพราะอะไรหรอครับเล่าให้ฟัง - ผมเสียบสายโทรสับ USB 2.0 เข้าเครื่องอยู่ๆคอมดับ จากนั้นบอร์ดเสียเลยครับ PSU ไปด้วย โอแม่เจ้าซวยครับ ผมเลยตั้งตัวเองไว้เลยว่าจะไปขอเอาอีกแล้ว ไม่รู้เป็นที่ PSU ตัดไฟไม่ทันหรือป่าวหรือเกิดจากอะไรตอนเสียบ แต่ทำไมมันถึงช๊อตได้ล่ะครับก็ต้องเกิดจาก เมนบอร์ดก่อนอยู่ดี

GIGA ของเค้าดีครับ แต่ผมดันได้ของไม่ดีมาทำให้ผมไม่ถูกกับยี้ห้อนี้ ถ้าผมเจอ ASUS แบบนี้ผมก็ไม่ชอบเหมือนกันครับ แต่ว่าผมไม่เคยเจอแบบนี้เลย แล้วอีกอย่าง คอมที่บ้านหรือ office ใช้ asus ไม่มีปัญหาเลยครับ

ทั้ง 2 ยี้ห้อดีหมดครับ แต่ผมซวยได้ของไม่ดีผมเลยไปชอบ ASUS มากกว่า ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ

Comment

Originally posted by yuchacha View Post
                    ขอบคุณที่แนะนำครับ ถึงจะไม่ OC ผมก็อยากเล่นรุ่นกลางๆหน่อยน่ะครับ ยังน้อยคุณภาพมันก็ดีกว่าสวยกว่ารุ่นเล็กๆ แต่ที่ถามไปอยากรู้ประดับสมองหน่อยน่ะครับว่า รุ่นเล็กๆถ้าไม่ oc จะเหมือนรุ่นกลางๆหรือป่าว

GIGA ก็ชอบนะครับสวยงามดี แต่ในการใช้งานจริงไม่ประทับใจเลยครับ
                    GIGA ซื้อมารอบครับจากนั้นไม่ใช้เลย เพราะอะไรหรอครับเล่าให้ฟัง - ผมเสียบสายโทรสับ USB 2.0 เข้าเครื่องอยู่ๆคอมดับ จากนั้นบอร์ดเสียเลยครับ PSU ไปด้วย โอแม่เจ้าซวยครับ ผมเลยตั้งตัวเองไว้เลยว่าจะไปขอเอาอีกแล้ว ไม่รู้เป็นที่ PSU ตัดไฟไม่ทันหรือป่าวหรือเกิดจากอะไรตอนเสียบ แต่ทำไมมันถึงช๊อตได้ล่ะครับก็ต้องเกิดจาก เมนบอร์ดก่อนอยู่ดี

GIGA ของเค้าดีครับ แต่ผมดันได้ของไม่ดีมาทำให้ผมไม่ถูกกับยี้ห้อนี้ ถ้าผมเจอ ASUS แบบนี้ผมก็ไม่ชอบเหมือนกันครับ แต่ว่าผมไม่เคยเจอแบบนี้เลย แล้วอีกอย่าง คอมที่บ้านหรือ office ใช้ asus ไม่มีปัญหาเลยครับ

ทั้ง 2 ยี้ห้อดีหมดครับ แต่ผมซวยได้ของไม่ดีผมเลยไปชอบ ASUS มากกว่า ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ
                    ขอบคุณที่นำมาเล่าสู่กันฟังครับ อิอิ

Comment

Asus P5Q Turbo ราคา 4680.-

อีกเสียงครับ

Comment

Working...
                      X