Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ดีแท็ค ไม่เจอจะมีวิธี กูข้อมูลไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD ดีแท็ค ไม่เจอจะมีวิธี กูข้อมูลไงคับ

ผมเปิดเครื่องตามปกติคับ แต่มันดัน บรูสกรีน 2 ครั้ง ผมก็รีสต็ดเครื่องอีกครั้ง หลังจากนั้น ก็ไม่เจอ
    อาร์ดดิส อีกเลย จะถามพี่ๆๆว่าถ้าเป็นแบบนี้ จะมีวิธีกูข้อมูลได้ป่าวคับ ข้อมูลสำคัญมากๆๆ อาร์ดดิส อิตาชิ 250 GB เหลือประกันอีก 4 ปี ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ยืนใว้อาลัย 1 นาที
      อันนี้คือ ตายเลย ช่ายม้ายคับ

Comment

กำ...

Comment

ใช้โปรแกรมกู้ข้อมูลครับ

UFS Explorer Professional ผมใช้โปรแกรมนี้น่ะครับ
          Last edited by hize; 3 Aug 2009, 11:00:22.

Comment

คิดว่าอาจจะไม่ได้แล้ว แต่ลองดูก็ไม่เสียหาย หาแผ่นไฮเรนบูทมาลองกู้ดู

Comment

ดีเทคไม่เจอ ก็ไม่รู้จะกู้ยังไงดี สงสัยต้องส่งร้านกู้

Comment

อาการคล้ายของผมเลย bios แจ้งว่าเจอ HDD แต่แจ้งว่า failed ใช้โปรแกรมอะไรก็จัดการมันไม่ได้ ถ้า windows มองไม่เห็น ไงก็ลองให้มันเป็น slave แล้วใช้ตัวอื่นเป็น master ดูอาจได้ผล

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
                  ดีเทคไม่เจอ ก็ไม่รู้จะกู้ยังไงดี สงสัยต้องส่งร้านกู้
                  ลายเซ็น แฟนท่านหรอคับ เห็นว่อนทั่วบิทเลย [ภาพหลุดอะ]

Comment

ไอ้เราก็นึกว่าฮาดดิสของ"DTAC" - -" เกือบโชว์โง่แล้วตู

Comment

Originally posted by p6010 View Post
                      ไอ้เราก็นึกว่าฮาดดิสของ"DTAC" - -" เกือบโชว์โง่แล้วตู

ป๊าด -*-

ต่อ สลาฟ น่าจะเป็นวิธีที่ง่ายที่สุดนะผมว่า

Comment

Originally posted by -DoMyoJi- View Post
                        ลายเซ็น แฟนท่านหรอคับ เห็นว่อนทั่วบิทเลย [ภาพหลุดอะ]
                        ชื่อไรอะ เดี๋ยวหาโหลดมั่ง

Comment

อาการอย่างนี้เมนบอร์ดเสียรึเปล่า

ลองเอาฮาร์ดดิสไปเสียบเครื่องอื่นหรือยัง ?

Comment

เคยเป็นอาการเดียวกับจขกท.แต่เป็น hdd notebook ไปส่งร้านกู้เหมือนกับเค้าเอาไปเสียบกับ external box แล้วพักนึงก็กลับมาพร้อมโปรแกรมถามว่ากล่องยี่ห้อไรก็ไม่บอก

Comment

Working...
                            X