Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆแนะนำเรื่องการ์ดจอให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆแนะนำเรื่องการ์ดจอให้หน่อยครับ

พอดีว่าผมอยากใช้คอมที่มีอยู่ไว้เล่นเกมส์ใหม่ๆได้บ้าง ปรับภาพได้สูงหน่อยแต่ผมไม่มีความรู้เรื่องคอม
    จึงรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำการ์ดจอให้ผมหน่อยครับ ผมมีงบอยู่3-4พัน(ผมต้องเปลี่ยนPSUกับแรมด้วยไหมคับ)

สเปคที่ใช้อยู่เปนhp a66751
    Intel Core 2Duo E7200
    แรม2gb ddr2
    Geforce 9300ge

ขอบคุณครับ

ขอเพิ่มข้อมูลครับผมใช้จอ22นิ้วครับ

Comment

การ์ดจอผมว่า 4850 ประมาณ เกือบๆ 4000 บาท ส่วน psu น่าจะโดนอีกลูก แรมพอแล้วครับ

Comment

ถ้าจะเอา 4850 ต้องซื้อ PSU อีกนะครับ

Comment

ขอบคุณพี่ KingMax มากครับ

พี่ViBe ครับผมควรใช้ตัวไหนหรอครับถึงไม่ต้องเปลี่ยนPSU

Comment

ถ้า PSU ที่ใช้อยู่วัตต์เกิน 450 ก็เอา 9600GT ครับ
            EVGA 9600GT 512MB DDR3 3200

Comment

ขอบคุณพี่ๆมากครับที่แนะนำ

Comment

Working...
              X