overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 30 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 583
    OverclockZone Member

Default รวมปัญหา Window7 ครับ มาแชร์กันทั้งปัญหาทั้งวิธีแก้ครับ

พึ่งลงเสดเลยครับ มีปัญหาเลย
    ไดร์เวอร์การ์ดจอไม่เจอครับ ใช้rivaมันไม่เจอ
    เรื่องsoundด้วย และโปรมแกรมบางอย่าง
    เช่น IDM
    ผมใช้ w7 7600
    p5k+8800GTSครับ
    ใครแก้ได้บ้างบอกทีครับ

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

ท่านใช้ Win7 Build อะไร, เป็น 32 หรือ 64 บิต, เวอร์ชันของไดร์เวอร์ด้วยครับ

http://www.nvidia.com/Download/index.aspx?lang=en-us

OverclockZone Member renaw's Avatar

IDM ใช้ได้ไม่มีปัญหานะ

OverclockZone Member bestza's Avatar

ของผมใช้wireless ไม่ได้ครับ lenovo G430
    icon wireless ตรง tarkbar ข้างล่างขวามือ ก็ไม่ขึ้น
    ไม่รู้จะทำไงแล้ว
    พอมีวิธีแก้ไหมครับ

ใช้IDMเวอร์ไหนครับ
    ของผม5.17มันpatchไม่ได้อ่ะ
    กดpatchแล้วมันขึ้นstopped working

ล่าสุดครับRiva2.24ยังไงก็ไม่เห็นไดร์เวอร์ครับ
    งงดีจริง

OverclockZone Member renaw's Avatar

Quote Originally Posted by methkrubpom View Post
    ใช้IDMเวอร์ไหนครับ
    ของผม5.17มันpatchไม่ได้อ่ะ
    กดpatchแล้วมันขึ้นstopped working
    ตอ้งปิดการทำงานของโปรแกรมมันกอ่น
    ผมใช้5.15 build 5

bluetooth ใช้ไม่ได้ใครมี ไดรเวอร์ขอหน่อยครับ acer 4535G-842g32Mn

OverclockZone Member amstel's Avatar

ที่ใช้ได้ มีอีกเยอะแต่มันเกินความจำเป็นที่ผมจะลงไว้ ส่วนใหญ่จะหนักไปทางเกมส์มากกว่า

ปล. ใช้ x64 แต่ x86 ก็ไม่มีปัญหาเหมือนกัน

OverclockZone Member champdekwen's Avatar

สอนผม set ระบบต่อเน็ทหน่อยดิครับ
    เน็ทผมของ true เป็น modem ก็ลงไดร์เวอร์อะไรเรียบร้อยหมดแล้ว
    ปัญหาอยู่ที่ ตอนต่อเน็ท บางทีก็ต่อได้เลยครับ แต่บางทีก็ต่อใม่ได้ ผมก็ไม่รู้มันเป็นอะไร
    เหมือนอยู่ที่อารมณ์ของมัน บางทีรีเครื่องขึ้นมาใหม่ก็ต่อไม่ได้ล่ะ ทั้งๆที่เมื่อกี๊ยังเล่นอยู่เลย

ผมก็ไม่รู้ไปทำอะไรตงนี้มั่วไปหมดแล้ว ผมอยากโล๊ะออกให้หมด แล้วช่วยผม set ใหม่ที

ภาพตอนต่อใม่ได้

ภาพตอนต่อได้ ไม่รู้อะไรขึ้นเต็มไปหมด

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

กด Change adapter settings แล้วเข้าไปดู Local con.. คลิ๊กขวากด Enable ก็น่าจะได้นะ

OverclockZone Member champdekwen's Avatar

Quote Originally Posted by joykajaa View Post
    กด Change adapter settings แล้วเข้าไปดู Local con.. คลิ๊กขวากด Enable ก็น่าจะได้นะ
    โอ้ ได้แล้วครับ ขอบคุณมาก

OverclockZone Member captainkid's Avatar
    Veteran Officer @ ลาดหญ้า เมืองกาญจนบุรี

แฮ่ๆ เข้า มา หา ความ รู้ เพิ่ม เติม ครับ
    win7 x86 ลง ผ่าน แล้ว
    ว่า จะ ลอง x64 ดู

smallroom002
    Guest

โหลดจากไหนกันอะ อิอิ มั้งจิ

OverclockZone Member krell's Avatar

ลองมาประมาณ 2 สัปดาห์ มีปัญหาอยู่เช่น
    1.เปิดเว็บบอร์ดทั่วๆ ไปจะเจอบางคำที่เป็นภาษต่างด้าว
    2.ไอคอนภาษาตรง ทาสบาร์หายไป ทั้งๆที่ติ้กให้มันโชว์แล้ว
    3.jet audio มีปัญหาเวลาดูหนังจบไป 1 แผ่นขึ้นแผ่นที่ 2 ภาพมันจะซูมเฉยเลย (ไม่เคยเจอปัญหานี้ เพราะใช้แต่ jet ดูหนังตลอด และแก้ไม่เป็น งงมากๆ)

ใช้ 64 bit RTM 7600 บอร์ด p5kpl/1600

OverclockZone Member kaho19's Avatar
    สาทร,พันธุ์ทิพย์,พาต้า,ปิ่นเกล้า,ท่า

ของผมใช้ Build 7600.16385.090713-1255 RTM 32-Bit ครับ

ใช้มาหลายวันละ ยังไม่พบปัญหาอะไรเลย

ผมลง i7 แล้วจะลงไดรเวอร์ board asus rampage2 extreme
    มันไม่อ่านแผ่น มันขึ้นแบบนี้อ่ะ motherboard support cd does not support this operating system (wint_61p_64_mce)

เล่นเกมบ่ได้อ่ะครับ เกิดจากอะไร
    ลง วิน 7 build 7600.16385.090713-1255_x86
    ลง crysis แล้ว เล่นไม่ได้อ่ะครับ

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

ของผมเล่นเกมแล้วเสียงมันจะกระตุกครับ (บางเกม)

OverclockZone Member bananaproject's Avatar
    นพบุรีศรีนครพิงค์เชียงใหม่

Quote Originally Posted by moncoong View Post
    ผมลง i7 แล้วจะลงไดรเวอร์ board asus rampage2 extreme
    มันไม่อ่านแผ่น มันขึ้นแบบนี้อ่ะ motherboard support cd does not support this operating system (wint_61p_64_mce)
    ตัว โปรแกรม มัน ลง ไม่ ได้ นะ ครับ ... ให้ ไป โหลด โดย ตรง จาก เวป Asus จะ ดี กว่า นะ

เอา ที่ มัน เป็น Vista ก็ ได้ ครับ หรือ..ให้ Windows Update เอง เลย ครับ

กด ไป Control Panel\All Control Panel Items\Windows Update

ให้ มัน หา เอง ดู ก่อน ก็ ได้ ครับ..

Page 1 of 30 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks