Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมปัญหา Window7 ครับ มาแชร์กันทั้งปัญหาทั้งวิธีแก้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวมปัญหา Window7 ครับ มาแชร์กันทั้งปัญหาทั้งวิธีแก้ครับ

พึ่งลงเสดเลยครับ มีปัญหาเลย
    ไดร์เวอร์การ์ดจอไม่เจอครับ ใช้rivaมันไม่เจอ
    เรื่องsoundด้วย และโปรมแกรมบางอย่าง
    เช่น IDM
    ผมใช้ w7 7600
    p5k+8800GTSครับ
    ใครแก้ได้บ้างบอกทีครับ

ท่านใช้ Win7 Build อะไร, เป็น 32 หรือ 64 บิต, เวอร์ชันของไดร์เวอร์ด้วยครับ

http://www.nvidia.com/Download/index.aspx?lang=en-us

Comment

IDM ใช้ได้ไม่มีปัญหานะ

Comment

ของผมใช้wireless ไม่ได้ครับ lenovo G430
        icon wireless ตรง tarkbar ข้างล่างขวามือ ก็ไม่ขึ้น
        ไม่รู้จะทำไงแล้ว
        พอมีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

ใช้IDMเวอร์ไหนครับ
          ของผม5.17มันpatchไม่ได้อ่ะ
          กดpatchแล้วมันขึ้นstopped working

Comment

ล่าสุดครับRiva2.24ยังไงก็ไม่เห็นไดร์เวอร์ครับ
            งงดีจริง

Comment

Originally posted by methkrubpom View Post
              ใช้IDMเวอร์ไหนครับ
              ของผม5.17มันpatchไม่ได้อ่ะ
              กดpatchแล้วมันขึ้นstopped working
              ตอ้งปิดการทำงานของโปรแกรมมันกอ่น
              ผมใช้5.15 build 5

Comment

bluetooth ใช้ไม่ได้ใครมี ไดรเวอร์ขอหน่อยครับ acer 4535G-842g32Mn

Comment

ที่ใช้ได้ มีอีกเยอะแต่มันเกินความจำเป็นที่ผมจะลงไว้ ส่วนใหญ่จะหนักไปทางเกมส์มากกว่า

ปล. ใช้ x64 แต่ x86 ก็ไม่มีปัญหาเหมือนกัน

Comment

สอนผม set ระบบต่อเน็ทหน่อยดิครับ
                    เน็ทผมของ true เป็น modem ก็ลงไดร์เวอร์อะไรเรียบร้อยหมดแล้ว
                    ปัญหาอยู่ที่ ตอนต่อเน็ท บางทีก็ต่อได้เลยครับ แต่บางทีก็ต่อใม่ได้ ผมก็ไม่รู้มันเป็นอะไร
                    เหมือนอยู่ที่อารมณ์ของมัน บางทีรีเครื่องขึ้นมาใหม่ก็ต่อไม่ได้ล่ะ ทั้งๆที่เมื่อกี๊ยังเล่นอยู่เลย

ผมก็ไม่รู้ไปทำอะไรตงนี้มั่วไปหมดแล้ว ผมอยากโล๊ะออกให้หมด แล้วช่วยผม set ใหม่ที

ภาพตอนต่อใม่ได้

ภาพตอนต่อได้ ไม่รู้อะไรขึ้นเต็มไปหมด

Comment

กด Change adapter settings แล้วเข้าไปดู Local con.. คลิ๊กขวากด Enable ก็น่าจะได้นะ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                        กด Change adapter settings แล้วเข้าไปดู Local con.. คลิ๊กขวากด Enable ก็น่าจะได้นะ
                        โอ้ ได้แล้วครับ ขอบคุณมาก

Comment

แฮ่ๆ เข้า มา หา ความ รู้ เพิ่ม เติม ครับ
                          win7 x86 ลง ผ่าน แล้ว
                          ว่า จะ ลอง x64 ดู

Comment

โหลดจากไหนกันอะ อิอิ มั้งจิ

Comment

ลองมาประมาณ 2 สัปดาห์ มีปัญหาอยู่เช่น
                              1.เปิดเว็บบอร์ดทั่วๆ ไปจะเจอบางคำที่เป็นภาษต่างด้าว
                              2.ไอคอนภาษาตรง ทาสบาร์หายไป ทั้งๆที่ติ้กให้มันโชว์แล้ว
                              3.jet audio มีปัญหาเวลาดูหนังจบไป 1 แผ่นขึ้นแผ่นที่ 2 ภาพมันจะซูมเฉยเลย (ไม่เคยเจอปัญหานี้ เพราะใช้แต่ jet ดูหนังตลอด และแก้ไม่เป็น งงมากๆ)

ใช้ 64 bit RTM 7600 บอร์ด p5kpl/1600

Comment

Working...
                              X