Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นหน่อยครับ

หม้อ2ตัวนี้ต่างกันยังไง
    Feser Xchanger - Triple Radiator 360 (New 15mm Spacing)
    Dimensions: 440 x 150 x 75mm

ThermoChill PA120.3 Radiator (15mm)
    Dimensions: 430 x 128 x 61mm

อันใหนเย็นกว่ากันครับ เห็น Feser มันกว้างและหนากว่ามันจะดีกว่าใหมครับ
    ว่าจะเปลี่ยนหม้อใหม่เลือกไม่ถูกครับ ไม่เคยใช้มาก่อนเลย

พอๆกันมั้งครับ แต่ Thermochill ฝรั่งเล่นเยอะกว่า ผมเดาเอาเพราะเห็นของหมดก่อนประจำหรือเพราะราคามันถูกกว่า ส่วนบ้านเราเห็นเล่นกันแต่ BlackIce ครับ ส่วนตัวผม ผมว่าเล่นเอาตามที่เราชอบแล้วกันครับ

Comment

Feser Xchangerตัวนี้ ใช้พัดลม 140 mmหรือเปล่าครับ

Comment

เล่น BI GTX ไม่ดีกว่าหรอคนเล่นเยอะ

Comment

น่าจะ 120 ครับเห็นมันแถมตัวนี้ด้วย
          Includes:
          • Rubber TFC XVibe - Noise Absober 120
          • Mounting Screws for Case (4/8/12)
          • Mounting Screws for Fan (4/8/12)
          • Bleed Valve Screw

Comment

เคยเล่นแต่หม้อบางๆ อยากลองหม้อหนาๆแบบนี้เหมือนกันครับ

Comment

ไม่แน่ใจครับ แต่ตัวบนก็น่าลองนะหนาดี แต่ก็คงต้องหาพัดลมที่ทำลมได้เยอะๆมาคู่ด้วยนะครับ อิอิ

Comment

แนะนำ Black Ice SR1 360 ดีกว่าแน่นอน

http://www.sidewindercomputers.com/hwlablicesr12.html

Comment

ขอบคุณมากครับ มีตัวใหนดีๆช่วยแนะนำหน่อยก็ดีครับ
                  ถามอีกนิดครับ แล้วพวกหม้อที่ใช้กับพัดลม 140 นี่มันติดกับเคสทั่วไปที่รูน๊อตเป็นของพัดลม 120 ได้ใหมครับ
                  Last edited by tavichai; 3 Aug 2009, 22:50:29.

Comment

Working...
                  X