Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไครเคยเอา 8800GTS เขียน Solidworks บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โดยส่วนตัวแล้ว ผมว่าถ้าเกิดว่าทำ Solidwork นะ เล่นพวก ATI จะดีกว่า พวก Nvidia น่ะมันจะแรงสำหรับการเล่นเกมส์นะผมว่า แต่พวก Quadro น่ะ เป็นการ์ดสำหรับการทำงานด้านนี้โดยตรงจะดีกว่า แต่ราคาก็ใช่เล่นนะ

Comment

ATI X550 เมาส์หาย ครับ หมุนค้าง เครื่องดับเลย ก็เลยเปลี่ยนคับป๋ม

Comment

ช่วยยินดีกับผมทีครับ ผมแปลง 8800GTS เป็น Quadro FX4600 ได้แล้ว เย้ๆๆๆ ดีใจๆ
        ขอบคุณท่านหัวเกียร์ครับ

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
          ช่วยยินดีกับผมทีครับ ผมแปลง 8800GTS เป็น Quadro FX4600 ได้แล้ว เย้ๆๆๆ ดีใจๆ
          ขอบคุณท่านหัวเกียร์ครับ
          ยินดีด้วยครับ ถ้าไม่รบกวนช่วย บอกวิธีการแบบละเอียด + capture หน้าจอ + Benchmark พวกโปรแกรมที่เทสของ Quadro หน่อยครับ พวก Specview น่ะครับ ขอบคุณครับ จะได้เก็บตัวอย่างของท่านเป็นกรณีศึกษาต่อไป

Comment

PM มาเลยครับ หรือไม่ก็ ถามไอ้แสนก็ได้ครับ อิอิ เพื่อนหนิดคับ Realview ใน Solidworks งามจ้านคับ คุ้ม ตัวละ เจ็ดหมื่นกว่าบาท น่าจะหลอกขายเนอะ อิอิ

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
              PM มาเลยครับ หรือไม่ก็ ถามไอ้แสนก็ได้ครับ อิอิ เพื่อนหนิดคับ Realview ใน Solidworks งามจ้านคับ คุ้ม ตัวละ เจ็ดหมื่นกว่าบาท น่าจะหลอกขายเนอะ อิอิ
              งั้นรบกวนช่วยส่ง PM วิธีมาให้ผมหน่อยนะครับ ถามท่านดีกว่าครับ เพราะท่านทำเอง หลอกขายเค้า เดี๋ยวพอเค้าลง Window ใหม่ ก็กลายร่างเป็น 8800 เหมือนเดิม ระวังเค้าจะเอามาปาหัวนะครับ Softmod ครับ ไม่ใช่ Hardmod ที่ท่าน Softmod ผ่าน คงเพราะ เลือกไดร์เวอร์ กับ Riva เข้ากันแน่เลย ไม่ทราบใช้ Driver กับ Riva ตัวไหนอยู่ครับ

Comment

ความลับสววรค์มาแล้วครับ (ข้อความที่ีท่าน Solidwork PM มาครับ)

8800GTS@Quadro4600

"ตอนแรกลง Driver 97.92 แล้วลง Riva tuner 2.01
                จากนั้น
                Modify Driver กับ Visual C++ โดยกำหนดค่า ให้เปลี่ยน
                ดังนี้ NVIDIA_G80.DEV_019E.1 = "NVIDIA Quadro FX 4600"

จากนั้น เปิด Riva ขึ้นมา เลือกเป็น Quadro FX 4600
                Restart 1 รอบ
                แล้งลง Driver ของ Quadro ปกติเลยครับ"

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

แหม่ ท่านนี่ เก็บความลับมิอยู่เลยนะ อิอิ เดี๋ยวอีกสักพัก นักเลง ก็ทำตามกันใหญ่ อิอิ
                  เรา Trial&error อยู่ตั้งนาน อิอิ

Comment

Visual C++ นี่มันคือโปรแกรมอะไรอ่ะครับ
                    แล้วมันต้องทำยังไงอ่ะครับอยากทำเป็นมั่ง(บังเอินว่าโง่เรื่องโปรแกรมครับ)
                    PMมาบอกก็ดีนะ

Comment

เอาไว้เขียนโปรแกรม Edit ไรทำนองเนี้ยครับ สงสัยเพิ่มเติม Google เลยครับ

Comment

ขอบคุณครับเป็นทางเลือกสำหรับคนงบน้อยไม่มีปัญญาซื้อการ์ด Quadro ครับ

Comment

ท่านหัวเกียร์ไม่โมบ้างเหรอ 8800GTS 640 ของท่าน

Comment

7600 gt ทำได้ไหมครับ

Comment

ท่านหัวเกียร์ไม่โมบ้างเหรอ 8800GTS 640 ของท่าน
                              พยายามอยู่ครับ พอรีสตาร์ทหลังจากโมแล้ว เพื่อจะลงไดร์เวอร์ของ Quadro ดันลงไม่ได้ซะงั้นครับ

Comment

7600GT ทำได้ครับ แปลงแล้วจะได้ Quadro FX1100 ครับ
                                ส่วนท่านหัวเกียร์ พยายามต่อครับ อิอิ ไม่ได้ยังไงผมรอช่วยท่านอยู่

Comment

Working...
                                X