Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำนี่มันเสียงอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำนี่มันเสียงอะไร

คือเล่นๆไปซักประมาณ10ชั่วโมงขึ้นไปอะครับ มันจะมีเสียงจี้ๆๆๆๆๆยาวๆครับประมาณครึ่งชั่วโมงแล้วก็จะหายไปครับ ตอนนี้ผมว่าน่าจะเป็นที่ PSU แต่ของผมพึ่งเปลี่ยนมาไม่ถึง2เดือน - -*
    (หรือผมติด girl generation มาไป - -*)

PSU ยี่ห้อ...

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      PSU ยี่ห้อ...
      Gview silver 400w วัตเต็มนะครับซื้อมา950บาท ประกันยังอีกเกือบ2ปี

แต่ได้ข่าวว่าจีวิวมันไม่ค่อยดี จิงหรอครับ และถ้าอยากได้ใหม่ ราคาถูกๆคุณภาพดีเอาตัวไหนดีครับ(งบ2000)

Comment

จริงๆมันก็มีโอกาศดังจี่ๆทุกยี่ห้ออ่ะ CM Tt ผมใช้มาก็ดังทุกตัว แต่ก็ไม่ดังมากนานๆๆๆจะดังทีนึง

Comment

ผมเคยเป็นครับ UPS ไฟจ่ายไม่พอครับ ชาร์ไฟหน่อยก็หายถ้าแบตไม่เสื่อม ลองดูนะ

Comment

ใช้กับ Sysmet ในลายเซ็นต์เหรอ
            ไม่ต้องเปลื่อนหรอก นะ

Intel P4 631
            Asrock 4CoreDual-VSTA
            Nvidia GF9400GT
            Corsair 1GB/667

PSU ราคาตั้ง 2000 ฿ แนะ ใส่ไปไม่คุ้มค่าตัว PSU เลย
            ปล่อยให้มันระเบิดทั้งเครื่องไปเลยดีกว่า จะได้หาเรื่องเปลื่อนใหม่ยกชุด ทีนี้ละจะได้แรงดั่งใจสั่งได้ หุหุหุห --*

Comment

Originally posted by aek1311 View Post
              ผมเคยเป็นครับ UPS ไฟจ่ายไม่พอครับ ชาร์ไฟหน่อยก็หายถ้าแบตไม่เสื่อม ลองดูนะ
              ของผมpcอะครับ ส่วนupsนี่ไม่น่ามีปัญหานะ เพราะเคยเล่นกับโน้ตบุคอีก2ตัวmacอีก1อะครับก็ไม่มีปัญหาอะไรนิครับแต่จะมีเมื่อเล่นนานๆอะครับ

Comment

ของผมถอย UPS มาแต่ดันอัพคอมกินไฟเกินที่มันจะจ่ายไฟให้ได้ จะเป็นแบบปริ่มๆนะครับ เปิดแรกๆจะไม่มีเสียงอะไร แต่พอเล่นไปสักพักเวลาไฟโหลดหน่อยก็มีเสียง จี๊ด.......ให้ได้ยินหาไม่เจอทีแรก ลองปิดเสียงคอมดูฟังดีๆมันมาจาก UPS นี้เอง เสียงมันไม่ดังมากหรอกครับแต่พอที่จะได้ยินเหมือนกัน ลองหาแหล่งของเสียงดูก่อนนะ ว่ามันมาจากไหน แล้วค่อยหาสาเหตุอีกทีครับ

Comment

แล้วไอ้เสียงนั้นมันดังมาจากอุปกรณ์ตัวไหน ?

ทีแรกผมเข้ามานึกว่าเสียงเมนบอร์ดร้อง - -*

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    ใช้กับ Sysmet ในลายเซ็นต์เหรอ
                    ไม่ต้องเปลื่อนหรอก นะ

Intel P4 631
                    Asrock 4CoreDual-VSTA
                    Nvidia GF9400GT
                    Corsair 1GB/667

PSU ราคาตั้ง 2000 ฿ แนะ ใส่ไปไม่คุ้มค่าตัว PSU เลย
                    ปล่อยให้มันระเบิดทั้งเครื่องไปเลยดีกว่า จะได้หาเรื่องเปลื่อนใหม่ยกชุด ทีนี้ละจะได้แรงดั่งใจสั่งได้ หุหุหุห --*
                    ไม่ใช่อะครับ คือกำลังเก็บตังอัพคอมใหม่
                    Intel Dual core E6300
                    Gigabyte EP45 UD3R
                    VGA HD4670
                    (บอร์ดรับเท่าไรใส่มันเท่านั้น)

ตามนั้นครับ

Comment

gigabyte superb 550W ของผม

gee gee ทั้งวัน -*- สุดเซงเปลี่ยนมาครั้งนึงละด้วย

Comment

Working...
                      X