Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง HD4890 กับ GTX275

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง HD4890 กับ GTX275

ATI Radeon HD4890 กับ Nvidia Geforce GTX275

จะเอาอันไหนดีครับ ATI ถูกกว่า GF น่าจะแพงกว่าประมาณ 1000-3000 รึเปล่าหว่า
    แนะนำทีครับ

Spec :

CPU Intel Core 2 Duo E4500 2.2@2.2 Gh
    RAM 1GB x 2
    PSU 450 Watt
    Mainboard P5VD2-VM SE

เล่น crysis ปรับ high หมด จะลื่นไหมครับ ไม่เปิด aa หรือ ต้องเปลี่ยนตรง cpu อีก
    PSU ด้วย -*-

เอามาใช้กับ PSU 450 Watt หลอครับ เปิดไม่ติดแน่ๆ

Comment

ต้องหาซัพพลาย650wขึ้นไปก่อนเลย คราบถูกๆก็คงเป้นไอคิว 2xxx
      เพิ่มเติม ผมว่าเอา4890ดีกว่าประหยัดเยอะ

Comment

Originally posted by vibe View Post
        เอามาใช้กับ PSU 450 Watt หลอครับ เปิดไม่ติดแน่ๆ
        ถ้าไม่พอ จะได้เปลี่ยนด้วยครับ - -*

เปลืองจริง เปลี่ยน VGA ต้องเปลี่ยน PSU เปลี่ยน CPU ต้องเปลี่ยน Mainboard 555

Comment

ถ้างบไม่จำกัด
          XFX GTX275 10,290+iCute TiTaNium Pro 750W 3,290

งบจำกัด
          HIS HD4890 6990+iCute TiTaNium 650W 2,390

Comment

เอ่อ.... แล้ว cpu ไหวไหมอะครับ
            ถ้าเพิ่มอีกคงไม่ไหว งบจำกัด รออีกปีค่อยเปลี่ยน

Comment

Originally posted by vibe View Post
              ถ้างบไม่จำกัด
              XFX GTX275 10,290+iCute TiTaNium Pro 750W 3,290

งบจำกัด
              HIS HD4890 6990+iCute TiTaNium 650W 2,390
              ถ้าผมเป็นเจ้าของ ARC นะครับ ... ผมจะแต่งตั้งท่านเป็น PR ของบริษัท เยยครับ แถม 295xfx ให้ใช้ 1 ตัว
              แฟนตัวจริง XFX เลย 555+
              ( แต่ต้องรอให้ผมเป็นเจ้าของก่อนนะครับ อิอิ)

Comment

ถ้าไม่ใหวก็ยังไม่ต้องเปลี่ยนครับ ใช้ไปก่อน

Comment

Originally posted by taukung View Post
                  ถ้าผมเป็นเจ้าของ ARC นะครับ ... ผมจะแต่งตั้งท่านเป็น PR ของบริษัท เยยครับ แถม 295xfx ให้ใช้ 1 ตัว
                  แฟนตัวจริง XFX เลย 555+
                  ( แต่ต้องรอให้ผมเป็นเจ้าของก่อนนะครับ อิอิ)
                  "แถม 295xfx ให้ใช้ 1 ตัว" เอามาเลย อิอิ กำลังอยากได้อยู่เลย

Comment

1. xfx295 เคยมีครับ ขายกินไปแล้ว
                    2. ต้องรอให้เป็นเจ้าของก่อน ครับ (หรือภาษาจีน เรียกว่า เถ้าแก่ ) 555+

Comment

Crysis 1440*900 ปรับ high หมด จะลื่นไหมครับ

ถ้า PSU น้อย ทำให้กระตุกด้วยเหรอครับ

Comment

Originally posted by zennesen View Post
                        Crysis 1440*900 ปรับ high หมด จะลื่นไหมครับ

ถ้า PSU น้อย ทำให้กระตุกด้วยเหรอครับ
                        กระตุกไม่เท่าไหล่หลอกท่านแต่เปิดไม่ติดแถมแต๊ปนิซิ
                        เคลมลูกเดียวหะ(แต่มันไหม้เคลมไม่ได้ก็ซื้อใหม่ลูกเดียวอิอิกำ)

Comment

เล่นของแรง แต่เพาว์เวอร์ท่าจะร้องไห้ รับรองแต๊ปๆๆ แรมน้อยไปนิดครับ สรุป บานปลาย 555555

Comment

ซื้อตัวนี้ก็ต้องเปลี่ยน PSU รู้อยู่แล้วครับ - -*

Comment

EVGA GTX 275 (Bios FTW) 9,900
                              Thermaltake TR550W 2,600

ไม่มีปัญหาจุกจิกครับ รับรอง

Comment

Working...
                              X