overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43
    OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

Default [Review] Razer Sphex UltraThin Gamepad

Razer Sphex

Zero In On Your Game

เฮ้อ มาละครับ หลังจากรอมานานกับ Razer Sphex UltraThin Gamepad ซึ่งมันเป็นแผ่นรองเม้าเเผ่นเเรก ที่ผมใช้เเล้วขอพูดกับทุกท่านเลยว่า ซื้อเหอะ เพราะคุณภาพ คุ้มราคาจริงๆ

ขอเริ่มจากตัวกล่อง อันที่จริงเรียกว่าซองน่าจะเหมาะกว่าเนื่องจากมีลักษณะคล้ายซองเอกสารซะมากกว่า

ด้านหน้าจะเป็นรูป เเผ่นรองเม้าถ่ายคู่กับ Razer DeathAdder ครับ

ด้านหลังก็จะเป็นสเปคดังนี้

•Adhesive bottom to stick on any surface
    •Midsized mouse mat suited for most gaming environments: 320mm by 230mm
    •Extra thin to avoid any restrictions to your gaming experience
    •Excellent tracking quality for both laser and optical mice

ของที่มาด้่วยก็จะเป็น Razer Sphex, Sticker Razer (x2) เเละ Certificate of Autenticity ว่าคุณได้เป็นส่วนหนึ่งของ Cult of Razer เเต่น่าเเปลกที่ไม่มี Product Catalog มายั่ว

อันนี้เป็นด้านหลังของเเผ่นครับ จะมีฟอยกันฝุ่นติดเเปะมาครับ เวลาวางไปบนโต๊ะเเล้วจะดึงออก จะมีจุดให้ดึงตามภาพ

ปล ดึงกี่ครั้งก็ได้ครับ เพราะมันไม่ใช่กาว

หลังจากเเกะออกมาเเล้ว ด้านหลังก็จะเป็นเเผ่นที่สามารถยึดติดไปกับโต๊ะ เเละขอบอกว่า ยึดเเน่นมากๆๆ ถ้าเลื่อนละก็ โต๊ะจะเลื่อนตาม ขนาดนั้นเลยครับ ขนาดโต๊ะผมเเบกเคส Full Tower , ลำโพงเเก้ว , คีบอด 2 อัน เม้า 2 อัน โมเดม เเละอื่นๆ สรุป หนักมาก เเต่มันยึดเเน่นรักกันมาก ถ้าเลื่อนที่องเม้า โต๊ะเลื่อนตามครับ เเต่เวลาเเกะจะมีจุดให้ดีงอย่างที่บอก

จุดที่เอาไว้ดึงเมื่อจะเอาออกจากโต๊ะครับ

คุณภาพที่ออกมา น่าพอใจมากครับ เนื่องจากเป็นเเผ่นรองเม้า กึ่งเเบบ Speed โดยจะคล้ายๆกับ Razer Destructor เเต่จะไม่กินขาเม้าเหมือน Destructor ครับ (Razer Destructor ปกติใช้ในการเเข่งขันเท่านั้น เนื่องจากคูณภาพดีมาก ทึ่สุดในโลกเลยครับ เเต่ถ้าเอามาใช้ปกติ 3 เดือน ขาเม้าเจ๊งหมด มันกินขาครับ กินเร็วมากๆด้วย เนื่องจากผิวคล้ายกระดาษทราย) เเต่เจ้านี่ไม่กินเเน่ๆครับ เนื่องจากผิวลื่นครับ สรุป คุณภาพใกล้เคียง Razer Destrructor ที่ราคา ตั้ง 1550 เเต่ตัวนี้ถูกกว่า 1000 บาท เเถมไม่กินขาเม้าด้วย

เเละมันบางมาก โอ้ว เเนวมากจอร์จจจ เท่า กระดาษ A4 เลยครับ เเถมเหนี่ยวมาก ฉีกไม่ขาดด้วยครับ

ก็ บอกได้เลยครับว่า หามาใช้ซักอันเหอะ มันเวิคมากๆ

ราคา 550 บาท Only อ้างอิงจาก P&Y

ขนาดจะเท่ากับ Razer Goliathus Equal หรือเท่ากับ Razer Kabuto หรือลองเอามาเทียบกับเม้า Logitech G9x ลองกะดูนะครับ

ปล ได้เเนวคิดใหม่ครับ เอาหูฟังเเขวนโคมไฟ G35 ใครไม่มีที่เเขวน ใช้วิธีนี้ได้นะ 555

Last edited by sleipnir; 3 Aug 2009 at 23:59:46.

OverclockZone Member sleipnir's Avatar

รูปไม่ครบ อยุดีๆเวปเน่า อับไม่ได้ - -

OverclockZone Member

ใหญ่ขนาดไหนเหรอครับ เท่า goliathus ใหญ่สุด มั้ยเอ่ย

เท่ากลางครับ รูปมาละ 1 รูป - -"

OverclockZone Member wizardsoul's Avatar

ตอนแรกว่าจะซื้อ Exactmat เพราะมันเป็นแผ่นแข็งดูน่าจะทนทาน+มี2ด้านให้เลือก แต่มาเจอตัวนี้สงสัยได้มาลงเอยกับเจ้านี้แทน ขนาดกำลังดีแถมราคาน่าคบอีก
    Last edited by wizardsoul; 3 Aug 2009 at 23:56:34.

OverclockZone Member jobzaa's Avatar

เชียร์ exacmat อิอิใช้อยู่ไม่ชอบที่รองข้อมือเลยตรางูผมลอกไปสองหัวละ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

G35 ไม่มีที่แขวนเหรอ บ้านผมที่แขวนเต็มเลย เอามาฝากแขวนไว้ก็ำได้นะ 555+

OverclockZone Member sit02's Avatar

ท่านรีวิวได้น่าซื้อมากครับ

OverclockZone Member peachk_20's Avatar

ในเมื่อท่านฟันธงก็เอา อิอิ

OverclockZone Member ball_ball's Avatar
    อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

เจ็บข้อมือส่วนที่ว่างกับแผ่นรองเม้าส์ป่าวครับ
    เพราะเห็นว่ามันบางมาก
    แล้วมันติดกับโต๊ะได้ยังไงครับ งง

ไม่เจ็บครับ ถามว่าทำไมถึงติด เนื่องจากด้านล่างของเเผ่นเป็นพลาสติคไล่อากาศครับ ทำให้เเปะไปเลยครับ เลื่อนให้ตายก็ไม่ขยับ จริงๆนะ เหอะๆ

OverclockZone Member FirstBlood's Avatar

ของเข้าไทยวันไหนเนี่ย สนใจซะแล้วหละ อุอุ

เข้าเเล้วไงครับ งั้นผมจะเอามายังงัยล่ะ -*-

ถ้าเปรียบเทียบกับ MANTIS
    มีจุดเด่นจุด้อยแตกต่างใกล้เคียงหรือเหนือกว่าด้อยกว่า อย่างไรบ้างครับ

OverclockZone Member beezajungka's Avatar
    รัตนาธิเบศร์,บางบัวทอง,บางใหญ่

Quote Originally Posted by sleipnir View Post
    เข้าเเล้วไงครับ งั้นผมจะเอามายังงัยล่ะ -*-
    ที่พันทิพหรือที่เซียร์ มีร้านไหนขายมั่งครับ สนใจอย่างแรงไปสอยมาใช้มั่ง^^

P&Y Pantip ครับ

OverclockZone Member FirstBlood's Avatar

ไปสอยมาแล้วหละ อุอุ

น่าสนใจครับ

OverclockZone Member alanna's Avatar

เทียบ Goliathus แล้วเป็นยังไงครับเห็นราคาต่างไม่มาก

วันนี้พึ่งไปซื้อsphexมาจากร้านcompute & more 550
    เพื่อนซื้อจาก p&y 540 กำ!ถูกกว่า10บาท

มันให้ความรู้สึกเหมือนexactด้านcontrolมากแต่ไม่สากเท่า

ซื้อมาเพราะเหนท่านบอกกินขาเมาส์น้อย กลัวmambaขึ้นเมรุก่อนวัยอันควร

มันจริงหรอ= ="มีความรู้สึกว่าสากกว่าdestructorอีก

Page 1 of 3 123 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks