Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชี้แนะ วิธีการทำ PhysX Nvidia On ATI แบบง่ายที่สุดและดีด้วยครับเสถียร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอ มี 1 Port ทำไม่ได้ใช่ไหม ครับ T_T

Comment

• ใช้ HDMI ต่อได้มั้ยครับ แล้วหลังจากลง driver เสร็จแล้ว ต้องต่อสายตลอดหรือไม่ครับ

Comment

• Port เดียวก็ได้ครับ และจะต่อกับ port ไหนก็ได้ ที่ต้องเสียบสายหลอก 2 port เดี๋ยวนี้ไม่ต้องทำแล้ว

Comment

• แค่นี้พอยังครับ

PSU Raidmax 100Watt

Comment

• ผมทำให้มันเป็น mode gpu ไม่ได้สักที ขึ้นแต่ physx cpu

Comment

• ผมใช่HD6970ฟิสิกใช้GTX460อยู่ พอดีการ์ด6970เสียเอาไปเคลมมาของหมด ร้านเลยส่งHD7870มาให้แทน แล้วลบไดร์เวอร์เก่าออกหนดทั้งสองแล้วลงไดณ์เวอร์ใหม่ ทำตามขั้นตอนที่เคยทำกับ6970กับ460 มันไม่รันฟิสิกเลย แถมรีสตาร์ทเครื่องวินโดค้างอีก คอมแฮ้งไปเลยเปิดมาวินโดมาค้างตรงโลโก้ก่อนเข้าให้หลักตลอด มันเป็นอะไร เซ็งเลย
              Last edited by sooksamran; 24 Nov 2012, 02:54:55.

Comment

• Originally posted by Some1 View Post
                Port เดียวก็ได้ครับ และจะต่อกับ port ไหนก็ได้ ที่ต้องเสียบสายหลอก 2 port เดี๋ยวนี้ไม่ต้องทำแล้ว
                อ่อ ขอบคุณครับ เดี่ยวจะลองทำดู

Comment

• ใช้ VGA Galaxy GT440 ทดสอบ Fluidmark แล้ว มันค่อนข้างกระตุก ปกติหรือไม่ครับ

Comment

• Originally posted by toom93 View Post
                    ใช้ VGA Galaxy GT440 ทดสอบ Fluidmark แล้ว มันค่อนข้างกระตุก ปกติหรือไม่ครับ
                    แล้วตอนเทส ได้เปิด GPU-Z หน้า Sensor ของการ์ดตัว NVidia ไว้มั้ยครับ ลองดูว่าตอนรันโปรแกรมมันโหลดการ์ดมั้ย ถ้าไม่โหลด แปลว่าทำไม่ติดครับ

Comment

• ทำแล้ว ครับ full load ของ Nvidia อยู่ที่ 70% กว่าๆ test run ที่ 720p ถ้า run 1080 นี่ เจ้าเข้าเลยครับ

Comment

• ดูว่ามันโหลดถือว่าใช้ได้แล้วครับ

Comment

• ผมใช้ HD 4850 ตอนนี้ได้การ์ดเพิ่มเป็น GTX 450 แต่ทำตามขั้นตอนยังไงก็ไม่ได้อ่ะครับมันไม่ยอมรัน Hardware ให้ครับ

Comment

• การติดตั้งแบบที่ 3 PhysX Mod Zetand [แบบสะดวก]
                            กำลังจะลอง 6970 + 275
                            ไม่รุ้จะเวิร์กใหม

Driver NVIDIA Zetand มันคืออาไรหว่า ไดร์เวอร์ NVIDIA เหรอ หรือ สร้างเอง
                            PhysX Hybrid ต้องตัวที่ให้มาเท่านั้นเหรอคับ ตัวอื่นมีใหม

ขอบคุณคับ จะลองทำเบื้องต้นดูก่อน

Comment

• คือตอนนี้ผมใช้ GT630 อยู่ครับ เพิ่งมารู้ทีหลังว่ามันเล่นเกมโหดไม่ค่อยได้ (ไม่ได้ติดตามมานาน ถ้าจะเอาแรงต้อง GTX )

เพิ่งซื้อมาได้เดือนเดียวเองครับ จะซื้อตัวใหม่มาเปลี่ยนก็เสียดายตัวนี้

จะใช้วิธีนี้บ้างดีไหมครับ (เอาการ์ดแดงมาบวก การ์ดเขียวที่มีก็ใช้กับฟิสิกส์ไปเลย) อยากถามความเห็นครับ

หรือจะซื้อการ์ดใหม่แล้วขายตัวเก่าดีครับ

Comment

• Originally posted by singtisan View Post
                                การติดตั้งแบบที่ 3 PhysX Mod Zetand [แบบสะดวก]
                                กำลังจะลอง 6970 + 275
                                ไม่รุ้จะเวิร์กใหม

Driver NVIDIA Zetand มันคืออาไรหว่า ไดร์เวอร์ NVIDIA เหรอ หรือ สร้างเอง
                                PhysX Hybrid ต้องตัวที่ให้มาเท่านั้นเหรอคับ ตัวอื่นมีใหม

ขอบคุณคับ จะลองทำเบื้องต้นดูก่อน
                                ลองดูแล้ว มันไม่เห็นการ์ดจอ NVIDIA อ่าคับ เหอะๆ เห็นแต่ATI ไม่รู้จะทำไงละ M/B M4A89GTD คับ ช่วยเนะนำที

Comment

Working...
                                X