Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบคับ HD 4890

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบคับ HD 4890

อยากทราบว่า ระหว่าง HD4890 XFX กับ HD 4890 HIS

ตัวไหนคุ้มค่ากว่ากัน เมื่อใส่กับ เครื่อง

cpu : e 4500
    M/B : P5KPL - 1600
    RAM : 2048/800

หรือจะแนะนำตัวไหนดีครับ ให้คุ้มค่าที่สุดกับการลงทุน - -* ปัจจุบันใช้ radeon x1550

แล้วก็อยากจะทราบว่าระหว่าง HD4890

กับ ระหว่างการ์ดจอราคา 2000 - 3000 (อยากให้ช่วยแนะนำ) มันแตกต่างกันมากไหม เห็นผลชัดเจนคุ้มค่าที่จะซื้อไหมคับ หรือจะใช้ตัวเดิมดี

ส่วนตัวผมจะเล่นพวกเกมออนไลน์ ดูหนัง ละก็ ทำงานพวกสิ่งพิมพ์อะคับ
    มีบางครั้งที่ ทำงานทีละหลายๆโปรแกรมพร้อมกันมากๆ ด้วยคับ

อยากให้ช่วยแนะนำกันหน่อย

ขอบคุณครับ

ปล.ครั้งที่แล้วที่แนะนำให้ซื้อแรมมาใส่เพิ่ม ไปซื้อมาแล้วนะครับ ขอบคุณมากมายสำหรับคำแนะนำ

แจ่มแน่ครับเดี่ยวจัดให้ดูตัวเป็นๆ

Comment

ถ้าเล่นแค่เกมส์ออนไลน์ ก็ใช้รุ่นกลางๆก็พอนะ เพราะ Series 5 ก็น่าใกล้จะออกแล้ว แต่อยากเล่นระดับสูงก็ไม่ขัดแต่ผมรู้สึกว่ามันไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ ยิ่งเป็นเกมส์ออนไลน์ยิ่งไม่น่าเห็นผลระหว่าง HD4670 กับ HD4890 บนจอ LCD ไม่ใหญ่

Comment

เล่นเกมออนไลน์ พวกการ์ดแพงๆมักจะมีปัญหาอ่ะคับ

hd4670น่าจะพอแล้ว อิอิ

Comment

HIS 4890 ก็ดีครับ แต่ตัว 5xxx ใกล้ออกแล้ว ถ้ารอได้ อย่าเพิ่งรีบเล่นรุ่นสูงๆ ก็ดีครับ จะได้ตัวใหม่ไปเลย

หรือถ้าตัวใหม่ออกมาแพงเกินไป ตัวเก่าก็ราคาลง ถึงตอนนั้นค่อยซื้อรุ่นเก่าก็ได้ครับ

ประหยัดงบได้อีกเยอะ

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ

Comment

Originally posted by LR54 View Post
              HIS 4890 ก็ดีครับ แต่ตัว 5xxx ใกล้ออกแล้ว ถ้ารอได้ อย่าเพิ่งรีบเล่นรุ่นสูงๆ ก็ดีครับ จะได้ตัวใหม่ไปเลย

หรือถ้าตัวใหม่ออกมาแพงเกินไป ตัวเก่าก็ราคาลง ถึงตอนนั้นค่อยซื้อรุ่นเก่าก็ได้ครับ

ประหยัดงบได้อีกเยอะ
              อีกแระ อีกกระทู้ก็บอกให้รอ SATA3

Comment

LR54 เจ้าแห่งความรอ...รอ...รอ

>>>รอ SATA 3 ครับ
                รอ 5XXX SERIES ครับ
                พอ มีคนจะเล่นการ์ดเขียว พวก GTX295 มันก็คงจะบอก รอ GTX 3XXครับ
                พอมีข่าว PCI-E 3.0 ก็จะบอกว่า รอ PCI-E 3.0 ครับ เร็วกว่า...

Comment

Working...
                X