Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดั บ แ บ บ ง ง ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดั บ แ บ บ ง ง ๆ

CPU: AMD AM2+ 7750
    M/B: DFI LANPARTY DK 790FXB-M2RSH AM2 / AM2+ AMD 790FX / SB750 DDR2 8GB ATX
    HDD: WD Caviar Green WD5000AADS 500GB SATA-II 32MB NCQ (Environmentally)
    RAM: Crucial ballistix 2x2 gb/800
    PSU: Coolermaster Extreme Power Plus 500W
    VGA: Sapphire 4850HDMI 512MB DDR3

(มือหนึ่งทั้งหมด M/Bตอนทางร้านขายให้บอกว่าตัวเคลม[จะเกี่ยวไหม??])

วินโดว์ vista

อาการ เล่นอยู่ดีๆก็ดับไป แต่ไฟแรม/พัดลมCPU/พัดลมการ์ดจอ ยังติดอยู่

แก้ไขเบื้องต้น เปลี่ยนแรมไม่หาย / เปลี่ยนการ์ดจอหาย (แต่เพื่อนเอาการ์ดจอผมไปใช้ได้ปกติ) งง

ปัญหา พอเอาการ์ดจอผมมาใส่เล่นใหม่อาการข้างบนก็กลับมา งง

เอายังไงดีกับชีวิต

= =

ดับแต่จอเหรอ 4850 ตัว ref ใช่ป่าว เป็นไปได้ว่าปัญหามันอาจจะมาจากที่การ์ดมันร้อนมาก ลองปรับรอบพัดลมดู
    หรือลองเปลี่ยนไดรเวอร์ด้วยก็ดีครับ

Comment

อาการนี้ผมเคยเป็นครับ ที่จอดับอย่างเดียว คือไม่แสดงผล แต่เครื่องยังทำงาน
      ปกติใช่ไหมครับ ตอนผมเจอผมเครียมากครับ เพราะไม่รู้สาเหตุมันด้วย พอยก
      ไปให้ร้านเค้าก็เปิดติดปกติ เอากลับมาเล่นไปประมาณเดือนนึงเป็นอีก ยกไปให้
      ร้านอีก คราวนี้เค้าต่อให้ดูเลยครับ มันกลับติดซะงั้น เหอๆ ผมงี้เครียดเลย

ของแฟนผมก็เป็นเหมือนกันครับ เป็นบ่อยกว่าของผมซะอีกมั้ง จนเจ้แกอยากจะ
      ทุบคอมทิ้งเลยทีเ้ดียว *-* แต่ตอนนี้ไม่เป็ฯแล้วล่ะครับ ของผมก็ไม่เป็นอะไรแล้ว

อ้อของผมGeforce8xxx ของแฟนผมGeforce9xxx ทั้งสองตัว 1GB ครับ
      ของผมนี่จะเป็นตอนปิดเครื่องแล้วก็เปิดไม่ติดเลย ส่วนของแฟนผมจะเป็นตอนปิด
      เครื่องแล้วเปิดไม่ติกกับ ตอนรีเครื่องบางครั้งมากกว่า เครียดครับ ถามร้านร้านก็ไม่บอก
      (หรือไม่รู้หว่า) แต่ก็เป็นช่วงแรกๆ ที่ซื้อมาใหม่ ตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรแล้วครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ไม่มีสัญญาณภาพอย่างเดียวใช่ไหม ?
          การ์ดจอความร้อนขึ้น เคลมอย่างเดียว

Comment

ส่งการ์ดจอเคลม

Comment

Working...
            X