Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดEP45T ติดตรงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดEP45T ติดตรงไหนครับ

มือใหม่หัดลาก Q6600+gig ep45tud3r+DDR3 2*2G 1333 Strontium
    หาวิธีปรับค่าจากในนี้เกือบชม 3.2(400x8) Ram 1333(auto)7-7-7-25 ไฟ1.5(auto) ที่เหลือ auto หมด เล่นๆซักพักเครื่องรีครับ
    ไม่รู้ผิดตรงไหน หรือปรับตรงไหนต่อดี ขอคำแนะนำด้วยครับ

ไฟไม่มี ความแรงไม่บังเกิด

Comment

ติดตรงที่มัน auto หมดนั่นแหละ - -*

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ไฟไม่มี ความแรงไม่บังเกิด
        คือการตั้งค่าถูกแล้วใช่มั้ยครับ แต่ต้องเพิ่มไฟ cpu หรือไฟแรม

Originally posted by AmaKatsu View Post
        ติดตรงที่มัน auto หมดนั่นแหละ - -*
        มือใหม่ ยังไม่กล้าเพิ่มไฟกลัวมันระเบิด- -'

Comment

อ่าน ศึกษา เยอะๆ แล้วค่อยลองลงมือปฎิบัติ
          แนวทางการปรับอ่านจากหมวดนี้ ละ
          อยู่ไปซักพักก็ปรับเป็น
          เหมือนผม (อยู่มา 4 ปี) ก็พอจะ oc เป็นนิดหน่อย

Comment

Originally posted by DK_Pok View Post
            มือใหม่ ยังไม่กล้าเพิ่มไฟกลัวมันระเบิด- -'
            ไฟ auto บางบอร์ดมันก็สูงนะ ยิ่งกว่าค่าที่ OC ซะอีก

อย่างบอร์ดตัวนี้เลยที่เห็นชัดๆ

DRAM Voltage ใช้แรม 3 ตัว
            - G.SKILL 2x1GB 1333 CL9
            - Geil 2x2GB 1600 CL7
            - Crucial 3x2GB 1333 CL9

ปล่อย auto ไฟแรมวิ่ง 1.76-1.78 ทั้งสามตัว (ซึ่งไฟสเปควิ่งต่ำกว่านั้นมาก)

เอาง่ายที่สุดลอก config ชาวบ้านไปเลย หุหุ

หาคนสเปคใกล้เคียงแล้วก็ปรับเอาทีละหน่อย น่าจะดีกว่างมเอง (เพราะมันเสียเวลา - -*)

Comment

Gigabyte ค่าที่เป็น AUTO ตั้งเป็น Nomaul ให้หมดครับ ถ้าค่าใหนไม่มีการปรับไฟ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                อ่าน ศึกษา เยอะๆ แล้วค่อยลองลงมือปฎิบัติ
                แนวทางการปรับอ่านจากหมวดนี้ ละ
                อยู่ไปซักพักก็ปรับเป็น
                เหมือนผม (อยู่มา 4 ปี) ก็พอจะ oc เป็นนิดหน่อย
                ขอบคุณครับ พี่ปี4 ผมเพิ่งเข้าปี1

Originally posted by AmaKatsu View Post
                ไฟ auto บางบอร์ดมันก็สูงนะ ยิ่งกว่าค่าที่ OC ซะอีก

อย่างบอร์ดตัวนี้เลยที่เห็นชัดๆ

DRAM Voltage ใช้แรม 3 ตัว
                - G.SKILL 2x1GB 1333 CL9
                - Geil 2x2GB 1600 CL7
                - Crucial 3x2GB 1333 CL9

ปล่อย auto ไฟแรมวิ่ง 1.76-1.78 ทั้งสามตัว (ซึ่งไฟสเปควิ่งต่ำกว่านั้นมาก)

เอาง่ายที่สุดลอก config ชาวบ้านไปเลย หุหุ

หาคนสเปคใกล้เคียงแล้วก็ปรับเอาทีละหน่อย น่าจะดีกว่างมเอง (เพราะมันเสียเวลา - -*)
                ขอบคุณครับ อยากลองงมดูก่อนจะได้รู้ต้องปรับตรงไหนยังไง(แต่ข้างบนลอกเค้ามา- -')

Originally posted by wikorn View Post
                Gigabyte ค่าที่เป็น AUTO ตั้งเป็น Nomaul ให้หมดครับ ถ้าค่าใหนไม่มีการปรับไฟ
                ขอบคุณครับ จะลองดู

Comment

จะปรุงอาหารให้อร่อยทั้งที ไม่ใช่ใส่แค่น้ำปลาครับ

ปล. หาตำราทำอาหารด้วยล่ะ

เอ..... ผิดบอร์ดไหม๊เนี่ย

Comment

ลองลอกของผมดูนะครับ
                    400*9 vcore 1.475
                    vram 1.6 กว่าๆ วิ่ง 9 9 9

Mb cpu ตัวเดียวกัน
                    แต่ramท่านคนละตัวกะผม

Comment

ผมก็อาศัยมั่วๆมาหลายปีแล้วครับ

Comment

จบวันนี้ 8*440 ไฟ 1.41 แรม 1433 ไฟ1.58 7-7-7-24
                        คิดว่าพรุ่งนี้น่าจะไปไกลกว่านี้ อุณภูมิcpu 55
                        ขอบคุณคำแนะนำหลายๆท่าน ตอนนี้คิดว่าพอจับหลักได้แล้ว หลังจากมึนมาหลายชม.
                        ผลงานกากๆครับ

Comment

Originally posted by hize View Post
                          จะปรุงอาหารให้อร่อยทั้งที ไม่ใช่ใส่แค่น้ำปลาครับ

ปล. หาตำราทำอาหารด้วยล่ะ

เอ..... ผิดบอร์ดไหม๊เนี่ย
                          ขอบคุณครับ

Originally posted by omyimtogo View Post
                          ลองลอกของผมดูนะครับ
                          400*9 vcore 1.475
                          vram 1.6 กว่าๆ วิ่ง 9 9 9

Mb cpu ตัวเดียวกัน
                          แต่ramท่านคนละตัวกะผม
                          ขอบคุณครับ เดียวพรุ่งนี้ขอลอง
                          แรมนี้ซื้อท่านนึงในนี้มาเห็นว่าไปได้ที่บัส2000 ไฟ1.7(ไม่รู้โม้ป่าว)

Originally posted by ps000000 View Post
                          ผมก็อาศัยมั่วๆมาหลายปีแล้วครับ
                          ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                          X