overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36
    OverclockZone Member

Default พวกท่านคิดว่า phenom II X2 550 @4 core มันสามารถใช้งานแบบจริงๆจังๆได้ไหมครับ

พวกท่านคิดว่า phenom II X2 550 @4 core มันสามารถใช้งานแบบจริงๆจังๆได้ไหมครับ
    จริงๆจังในความหมายของผมคือเอาไปทำงานอะนะครับ ไม่ใช่แค่เอามาเล่นเกมส์ เพราะ cpu 4 core มันเหมาะกับการเอาไปใช้ทำงานมากกว่า ส่วนตัวผมแล้วคิดว่าได้ครับ ! แล้วพี่น้องในบอร์ด ละครับคิดว่ายังไง --*

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

ต้องลองแปลงไฟล์ DVD ดู
    หรือ Rander / Encode ดูเลย

OverclockZone Member rts20d's Avatar
    องค์การเภสัชกรรม.75/1 ถ.พระราม6 ราชเทวี กรุงเทพ 10400

ได้ครับ...

OverclockZone Member complier's Avatar
    พุทธมณฑลสาย4,สนามหลวง2,k-bank ราษบูรนะ

ผมว่าไม่ได้
    1.ท่าน tor_za เคยบอกไว้ว่าถ้าใช้งานหนักๆจริงแล้วปวดหัว ขอใช้ 4 หัวจิงๆดีก่า
    2.ตามความคิดผมนะครับ ถ้ามันใช้งานได้เสถียรจิง ทางเค้าก็คงจะเปิดเองแล้วขายในราคา 4 หัวไปแล้ว

ปล.ผิดพลาดประการใดก็ขอโทษด้วยนะครับ

ไม่มีผิดไม่มีถูกครับ ถามความ คิดของคนแต่ละคนครับ ชีวิตเป็นของเราครับ ไม่ใช่คนนั้นบอกคนนี้ บอก *-*

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

Quote Originally Posted by complier View Post
    ผมว่าไม่ได้
    1.ท่าน tor_za เคยบอกไว้ว่าถ้าใช้งานหนักๆจริงแล้วปวดหัว ขอใช้ 4 หัวจิงๆดีก่า
    2.ตามความคิดผมนะครับ ถ้ามันใช้งานได้เสถียรจิง ทางเค้าก็คงจะเปิดเองแล้วขายในราคา 4 หัวไปแล้ว

ปล.ผิดพลาดประการใดก็ขอโทษด้วยนะครับ
    คิดเหมือนกัน คงไม่มีใครเอา4คอร์แท้ๆ ซึ่งต้นทุนสูง มาปิดเพื่อขายเป็น 2คอร์ หรืออาจจะมี ??

OverclockZone Member siang's Avatar

ผมคิดว่าพอได้นะเพราะของผม 720 BE เปิด 4 หัว 3.7 G แล้วก็ แปลง V2D เล่นเกม Crysis หลัก และเสริมได้ แถมยังทดลองลง ESX4 ได้ด้วยลงใน Wmware 6 อีกที แค่นี้ก็พอแล้วผมไม่ได้ใช้อะไรเยอะแยะขนาดนั้น

ก่อนที่ผมจะใช้ x2 550 เปิดหัว นี้ ผมก็ใช้ x4 940 มาก่อนครับ แต่อยากลอง ddr3 เลยขายทิ้งไป ความรู้สึกของผม ผมว่า ความนิ่ง เหมือนๆกันเลยครับ หรือมันยังไม่เอ๋อ ตอนที่เปิดแรกๆ หว่า เหอะๆ

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

คงขึ้นกับดวงครับงานนี้ ถึงแม้จะเปิดได้แต่ความสเถียรก็ได้ไม่เท่ากัน

คนที่เปิดหัวได้ บางคนเล่นได้ที่ความเร็วเดิมๆ ถึงจะสเถียร บางคนลากได้ไกลๆเลยก็มี

แต่ไม่ว่าจะลากได้หรือไม่ ถ้าเปิดหัวได้ ก็เท่ากับท่านได้ X4 940 มาฟรีๆแล้ว คงไม่มีคำว่าไม่คุ้มอะครับ

จ่ายสี่พัน ได้แปดพัน

เท่าที่ผมใช้งานมา ลงวินโดว แปลงไฟล์หนัง ประมาณสิบเรื่องติดกัน (บาร์บี้ dvd-rip 12ตอน)

เปิดทิ้งไว้ 2-3 วันไมได้ปิด (โหลดบิตด้วย) ก็ไม่มีอาการใดๆนะครับที่ความเร็ว 3.6Ghz ไม่วูบ ไม่งอแง ไม่ค้างไม่รีเซทไม่แฮงค์

ก็น่าจะถือว่าใข้งานจริงได้ละมั้ง (มันขึ้นกับดวงว่าจะจับได้ตัวสเถียรไหมน่ะละคับ)
    Last edited by Inspiral; 4 Aug 2009 at 17:16:13.

OverclockZone Member hash's Avatar

ความจริงจังของแต่ละคนมันไม่เท่ากันครับ ผมว่าคงไม่มีธนาคารไหนเปิดหัวแล้วจับไปวิ่งในตู้เอทีเอ็มหรอก
    ยิ่งการแพทย์กับการทหารยิ่งไม่ต้องพูดถึง

ส่วนตัวผมถ้าเปิดหัวแล้วรัน LinX ผ่านใน winxp 64 บิต แบบ ALL ทั้งหมด 100 รอบ ผมถือว่าเสถียร

อารมณ์ไหมครับ แปลงหนัง บาบี้ --*

OverclockZone Member Yakuzaa's Avatar

ช่ายๆ ของแบบนี้มันแล้วแต่ดวงล่ะคับ บางคนเปิดได้เฉยๆแต่ใช้ไม่ได้ บางคนเปิดได้ใช้ได้ระดับหนึ่งพอใช้หนักๆก็ดับๆ

หรืออีกบางคนก็ใช้งานหนักๆได้แบบสบายๆเลย ของแบบนี้มันแล้วแต่ดวง หุหุ

OverclockZone Member complier's Avatar
    พุทธมณฑลสาย4,สนามหลวง2,k-bank ราษบูรนะ

ตอนนี้ของผมเปิดได้แต่ เข้าเกมดอทเอแล้วภาพแตก สัก2นาทีก็หลุด

ผมจะขอพยายามทำให้ไอ 4 หัวของผมเสถียรให้ได้

อุตส่าเปิดได้ผมไม่ยอมแพ้แน่นอน

OverclockZone Member Explosively's Avatar

อยู่ที่ดวงครับ หุหุ

ps000000
    Guest

บางตัวเปิดได้แล้วยัง คล๊อกได้ไกลเสถียรดี

บางตัวเปิดได้แต่เดิมๆก็เน่าแล้วต้องปิดเหมือนเดิม

OverclockZone Member niCe_guY's Avatar

อืม ...

OverclockZone Member lichuza's Avatar

ความเสถียรของแต่ละคนอยู่ตรงไหนครับ -_- สำหรับใช้ทำงานของคุณประจำวันได้ไม่มีปัญหาผมก็ว่าเสถียรแล้วครับ การเปิดหัวนอกจากดวงแล้ว ผมว่าอีกส่วนนึงน่าจะมาจากการเซ็ตในไบออสของแต่ละคนด้วยนะครับ ของผม720be @3 (3.7) v.core 1.54 ถึงจะรันโปรแกรมเบรินต่างๆผ่าน แต่พอเปิดเป็น @4 (3.7) เท่ากันแต่ต้องอัดไฟเข้าไปถึง 1.6 ถึงจะทำให้เสถียรแล้วรันโปรต่างๆผ่านได้, ความร้อนคงเป็นอีกตัวแปรนึงครับที่จำทำให้เสถียรไม่เสถียร เหมือนว่าพอเปิดโหมดซูเปอร์ไซย่าแล้วมันต้องจ่ายไฟให้มันเพิ่มอ่ะคับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวครับอย่าคิดมาก -*-

OverclockZone Member pann's Avatar

^
    ^
    โหมดซูเปอร์ไซย่า

ระวังคำนี้ฮิตนะครับ ผมจะช่วยจำว่าท่านคือ เจ้าของลิขสิทธิ์

OverclockZone Member automatics's Avatar
    ม.บางมด,หมู่บ้านสวนธน

นู๋ไม่รู้ นู๋ยังไม่มีใช้เลย
    Last edited by automatics; 4 Aug 2009 at 23:52:30.

OverclockZone Member chitipatsae's Avatar

คิดว่าบางตัว + อยู่ที่ดวง คงไม่เสถียรทุกตัวแน่ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks