Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเวลาใช้. LCD 32 เป็นจอมอนิเตอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเวลาใช้. LCD 32 เป็นจอมอนิเตอร์

เวลาใช้ LCD 32 นิว เป็น จอนิเตอร์แล้ว

เวลาภาพมันออกมา มันจะไม่เต็มจอใช่ไหมครับ มันจะมีขอบดำๆเหลืออยู่ ขอบดำๆมันคือขอบวินโด ที่ได้แค่นี้ช่ายป่ะครับ

มันจะมีวิธีที่จะทำให้ภาพมันออกมาเต็มจอ เหมือนพวกจอคอม เล็กๆ ไหมครับ

แนะนำหน่อยครับ ผมใช้ช่องสาย HDMI ครับ

ขอบคุณครับ

ของผมก็เป็นนะ ลองดูที่ refresh rate ของ จอ นั้นดูนะคับ
    ของผม ตอนแรก ก็ดำเหลือบๆ เพราะ windows มัน set ให้เป็น 75hz
    พอปรับมา 60hz ก็หายเลย

Comment

ถ้าไม่ได้ก็ลองปรับ overscan ใน properties ในการ์ดจออ่ะครับ ผมก็เป็นปรับแล้วหายครับ

Comment

ู ^
        ^ ปรับ overscan อย่างไร ครับ

Comment

ลองเข้าไป ใน properties ของการ์ดจอนะครับ ที่มันจะมีให้ปรับพวกเอาจอไหนเป็นจอหลัก รบรอยหยัก อะไรพวกนั้นอ่ะครับ หาที่มี overscan ดูมันอยู่แถวๆนั้นละครับ

Comment

ลองผมมันเป็นการ์ดจอ ออนบอร์ด แ่ตไม่รู้มันจะมีป่าวนะ
            แต่เด่วลองหาดูก่อนนะ ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ผมเข้าไปกดในเมนูรีโมททีวีอ่ะ แล้วมันก็ล็อกขนาดจอให้เองเลยอะ
              samsung นะคับ

Comment

Working...
              X