Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ Galaxy 7300 GT DDR3 จะ OC ได้แรงมั้ย ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ Galaxy 7300 GT DDR3 จะ OC ได้แรงมั้ย ++

คืออยากรู้อะครับ ว่าจะ oc ได้ขนาดไหนอ่า เห็นในส่วนของตัวนี้ เค้าบอกว่ามันคลอกมาจากโรงงานแล้ว จึงจะทำให้ลากไม่ค่อยไป อยากขอความคิดเห้นด้วยครับ

ความสามารถในกานคล๊อคของแต่ละตัวไม่เท่ากันอยู่แล้วครับ ลองดูเองถึงจะรู้ครับ เรื่องคล๊อคมาจากโรงงาน อันนี้แล้วแต่คนชอบครับ บางคนชอบเอามาคล๊อคเอง บางชอบความเสถียรก็อาจจะเลือกแบบที่คล็อคมาจากโรงงานเลย ส่วนที่บางว่าคล๊อคมาจากโรงงานแล้ว ลากไม่ค่อยไปจริงครับ เพราะ การ์ดย่อมมีขีดจำกัดของมัน แต่โรงงานก็ลากมาอีก ทำให้ขีดจำกัดนั้นแคบลงไปอีกครับ

Comment

ลากไปเรื่อยๆ จนภาพแตก

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
        ลากไปเรื่อยๆ จนภาพแตก
        555 มีเห็นผลครับ
        ของผมจาก 500/1400 @ 600/1600 แค่นี้ละ สุดละ เดี๋ยวมันจะแรงไป เอิ๊กๆๆๆ

Comment

หึหึ

Comment

เรา P4 3.06 Ghz Hyper trending อ่า พอไหวมั้ยอ่าครับ

Comment

Originally posted by martking View Post
              เรา P4 3.06 Ghz Hyper trending อ่า พอไหวมั้ยอ่าครับ
              o/c การ์ดจอไม่เกี่ยวกับการใช้ CPU แต่ใช้ CPU ตัวแรงๆ มีผลทำให้การ์ดจอแรงไปด้วยนิดหน่อย นะ
              P4 3.06 เคยใช้มาก็แรงเอาเรื่องเหมือนกัน

Comment

ขอบคุนครับ ไม่ทราบว่าคุน TWK เล่น m มั้ยครับ ยังไงก้ pm มานะครับ

Comment

ดันๆ

Comment

อยากแรงก็ดินสอเลยครับ

Comment

แล้วแต่ความกล้า + ชุดระบายความร้อนครับ

Comment

Originally posted by Gemini View Post
                        อยากแรงก็ดินสอเลยครับ
                        http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...Mod/index.html

Comment

ผมว่าใช้เดิมๆดีกว่านะครับ ยี่ห่อนี้มันO/c มาแล้วนะคับ ไม่ต้องไปเพิ่มอะไรมันหรอกครับ

Comment

ของผมได้ 660/1500

Comment

เอามาก็ ลากให้คุ้ม อย่างท่านบนว่า ลากจนภาพแตกแตกแล้วค่อยลดจนไม่แตก

Comment

Working...
                              X