Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ Chip Control การจ่ายไฟครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ Chip Control การจ่ายไฟครับ

สอบถามเกี่ยวกับ Chip Control การจ่ายไฟครับ

คือ Notebook ผมเปิดไม่ติดครับ เอาไปซ่อม เค้าบอกว่าเป็น Chip Control การจ่ายไฟเสีย

ครับผมก็ตามนั้น ตกลงซ่อม .... ช่างประเมินค่าใช้จ่าย 2,800 บาท

ทุกท่านคิดว่าราคานี้เหมาะสมกับอาการเสียหรือไม่ครับ

ขอความคิดเห็นด้วยนะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

อาการเปิดไม่ติดเกิดได้หลายกรณีครับ อยู่ที่ช่างเขาจะบอกว่าเกิดจากอะไร ซึ่งจะจริงหรือเปล่านั้นอีกเรื่อง ถ้าเป็นที่ภาคจ่ายไฟเสียจริง ถ้าซ่อมเสร็จก็จะหายขาดไม่กลับมาเป็นอีกนานครับ ได้ราคานี้มาก็ถือว่าไม่แพง แต่ทางร้านเขาให้ประกันมากี่เดือนครับ แนะนำว่าเวลาซ่อมโน๊ตบุ๊คในส่วนของเมนบอร์ดไม่ว่าจะยังไงให้เลือกร้านที่รับประกัน 3 เดือน เป็นอย่างต่ำไว้ เพราะบ่งบอกความรับผิดชอบและฝีมือการซ่อม อย่าดูที่ราคาค่าซ่อมอย่างเดียวครับ

Comment

Originally posted by pomster View Post
      อาการเปิดไม่ติดเกิดได้หลายกรณีครับ อยู่ที่ช่างเขาจะบอกว่าเกิดจากอะไร ซึ่งจะจริงหรือเปล่านั้นอีกเรื่อง ถ้าเป็นที่ภาคจ่ายไฟเสียจริง ถ้าซ่อมเสร็จก็จะหายขาดไม่กลับมาเป็นอีกนานครับ ได้ราคานี้มาก็ถือว่าไม่แพง แต่ทางร้านเขาให้ประกันมากี่เดือนครับ แนะนำว่าเวลาซ่อมโน๊ตบุ๊คในส่วนของเมนบอร์ดไม่ว่าจะยังไงให้เลือกร้านที่รับประกัน 3 เดือน เป็นอย่างต่ำไว้ เพราะบ่งบอกความรับผิดชอบและฝีมือการซ่อม อย่าดูที่ราคาค่าซ่อมอย่างเดียวครับ
      เดือนเดียวเองครับผม TT

จะขอเพิ่มเดือนดีมั้ย ด้วยการซื้อประกันร้าน ฮ่า ๆ

Comment

Working...
      X