Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกทีครับเครมเปลี่ยนรุ่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกทีครับเครมเปลี่ยนรุ่น

M/B ที่เอาไปเครม maximus formula แล้วกลับมามันเป็น maximus extreme มันเป็นรุ่นใหญ่กว่า(หรือเปล่า) มันเป็นDDR3 ถ้าจะใช้ก็ต้องซื้อแรมมาใส่ใหม่ เลยโทรไปที่ศูนย์ถามว่าถามจะเปลี่ยนต่างรุ่นที่มันเป็นDDR2มีไหม ศูนย์บอกว่าในคลังมีแต่ maximus extreme 3ตัว ถ้าจะเอารุ่นเดิมนานไม่รู้ได้ตอนไหน แล้วถ้าเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นได้ไหมทางศูนย์บอกว่ามี ASUS P5Q PRO TURBO ตัวใหม่ จะเอาไงดีครับ
    maximus formula รอนานไม่รู้เมื่อไรจะได้
    maximus extreme ต้องซื้อDDR3มาใส่อีก2*2G ไดร์เวอร์ Accessory ก็ไม่มีอะไรมาให้เลย

ASUS P5Q PRO TURBO ได้ของใหม่เลยแต่ประกันหมดเดือน3ปี2011เหมือนเดิมหรือถ้าจะเอาของใหม่ประกัน3ปีเต็มศูนย์จะคำนวณค่าเสื่อม+-กับ P5Q PRO TURBO

และP5Q PRO TURBO กับ P5Q Deluxe มีอะไรต่างกันมั่งอะครับ

Deluxe เป็นรุ่นใหญ่กว่า Pro Turbo แต่ Pro turbo ใหม่กว่า Deluxe ครับ

Deluxe 3PCI-e
    Turbo 2PCI-e

ซิ้งของ Deluxe ดูเหมือนจะดูดีกว่า
    Last edited by whiteII; 4 Aug 2009, 17:22:20.

Comment

ศูนย์จะตีราคาค่าเสื่อมเหลือเท่าไรเนี้ยซื้อมาเกือบหมื่นใช้มาปีกว่า ถ้าเอาmaximus extremeไปขายจะได้ราคาเท่าไร Accessory บ้าอะไรก็ไม่มีให้เลย ซาวการ์ดแยกของ maximus formula ก็ไม่รู้ใช้กับ maximus extreme ได้หรือป่าว คิดไม่ออกจะเอาไงดี

Comment

ช่วยให้ข้อคิดหน่อยครับ ผมคิดไม่ออกจริงๆ
        Last edited by peungnoye; 4 Aug 2009, 19:56:49.

Comment

ถ้าไม่อยากเปลี่ยนแรมเอา P5Q Deluxe ครับลากดีกว่า ไฟ 16เฟต

Comment

ถ้า max formula โดยหักค่าเสื่อมแล้วกลายเป็น P5Q Pro Turbo (ใหม่ แต่ประกันเท่าเดิม)

หรือเป็น P5Q Deluxe (ใหม่ แต่ประกันเท่าเดิม) ตัวไหนก็ไม่คุ้มอ่ะ

แต่ถ้าเกิดเป็น P5Q Deluxe ใหม่ + ประกัน 3ปีเต็ม อันนี้ค่อยน่าสน

แล้วถ้าเอา max ex นี่ต้องเพิ่มเงินเท่าไหร่ครับ ผมว่า ddr3 เอามาลากมัน performance ดีกว่า ddr2 นะ

ปล. P5Q Deluxe มือ2 (หมายถึงที่ประกันเหลือ 2ปีกว่าๆ ราคาก็ประมาณ 5000-5300 ได้)

Comment

หรือเป็น P5Q Deluxe (ใหม่ แต่ประกันเท่าเดิม)

ส่วนตัวผมเลือกประกันเท่าเดิมดีกว่า
              เพราะผมไม่ oc อยู่แล้ว

Comment

maximus extreme กับ p5q deluxe เท่านั้นครับอย่างอื่นไม่คุ้มครับ

Comment

อยากได้ Driver maximus extreme อะครับหาได้ที่ไหน เข้าเวป asus ไปมันโหลดทีละอันไม่รู้อะไรเป็นไรเลย

Comment

Driver....................................................

Comment

ใครมีบ้างUPให้ที

Comment

Working...
                      X