overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25
    OverclockZone Member aun002's Avatar

Default เกิดอะไรขึ้นกับ tuniq ของผม

tuniq+mx2
    idle 55 full 70

Q6600 ไม่ oc

เมื่อก่อน ไม่เกิน 45 องศา แต่ตอนนี้มันเกิดอะไรขึ้นครับเนี่ย

ไคก็ได้ช่วยบอกที ไม่งั้นจะเอาไปทิ้งแล้ว เอิกๆ

OverclockZone Member spcom.info's Avatar

อย่าทิ้งแกะกะครับโลกร้อน เดี่ยวผมส่งที่อยู่ไปให้ครับเอามาทิ้งในที่เย็นๆ

ลองแกะออกดูแล้วใส่ใหม่ยังครับ บางทีมันอาจมีบางอย่างที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นได้ครับ
    ยังๆ ไงก็ตามบรรทัดบนครับ เอิ๊กๆๆ

OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

ถอดพัดลมข้างในมาทำความสะอาด ไม่ก็เปลี่ยนพัดลมใหม่ เป็นของ Silverstone FM121 ลม 109 CFM

แล้วหยอดซิลลิโคนใหม่

OverclockZone Member aun002's Avatar

ลองถอดทาซิลิโคนไหม่+เอาไปล้าง ขัด เช็ด ลดมาแค่ 2 องศา

เดี๋ยวรองเปลี่ยนพัดลมดูก่อนก็ได้ครับ แต่พัดลมมันก็แรง ลมออกมาแรง ผมไปทำอารายผิดสำแดงอะป่าวมะรุเนี่ย

เป็น งง

OverclockZone Member
    เดอะัมอลล์บางกะปิ ลาดพร้าว นวมินทร์ Happyland

ลองเช็คดีๆ ก่อนครับ อย่าเพิ่งรีบทิ้งนะ

ว่าแต่ ท่าน จขกท.บ้านอยู่แถวไหนหรือครับ เผื่อเกิดท่านจะทิ้ง ผมจะได้ไปดักรอหน้าบ้าน

Quote Originally Posted by vaingum View Post
    ลองเช็คดีๆ ก่อนครับ อย่าเพิ่งรีบทิ้งนะ

ว่าแต่ ท่าน จขกท.บ้านอยู่แถวไหนหรือครับ เผื่อเกิดท่านจะทิ้ง ผมจะได้ไปดักรอหน้าบ้าน

ตอนนี้อยู่ โคราช ครับ มาหาดักเลยครับ ประตูมหาลัยมี 4 ประตู + ประตู หอ 2

รอพัดลมไหม่ก่อนครับ

ลืมถาม ฐานมันผมเอากระดาษทิชชู่เช็ด มันจะดำๆแล้วก็ใส่เลย ต้องเอาไปเช็ดแอลกอฮอล หรือ ว่าอย่างอื่นไหมครับ เห็นมันยังมีคราบดำๆติดอยู่

เดียวพัดขายแม่มเลย เซงละ

OverclockZone Member spcom.info's Avatar

เขาว่าต้องเช็ดให้สะอาดเลยครับ ให้แววๆ เลยแต่ลองแล้วยังร้อนอยู่สงสัยได้ทิ้งจริงๆ อย่างว่าเ้อาลองใหม่อีกทีซิครับ

OverclockZone Member รักกันดี~*'s Avatar
    Bangkok Thailand

ใช้TrueBlackสิครับIDLE 31เอง

missionman
    Guest

สงสัยต้องเอา MX-2 ไปช่วยแล้วมั้งแบบนี้

Quote Originally Posted by spcom.info View Post
    เขาว่าต้องเช็ดให้สะอาดเลยครับ ให้แววๆ เลยแต่ลองแล้วยังร้อนอยู่สงสัยได้ทิ้งจริงๆ อย่างว่าเ้อาลองใหม่อีกทีซิครับ
    เดียวต้องลองครับ

Quote Originally Posted by รักกันดี~* View Post
    ใช้TrueBlackสิครับIDLE 31เอง
    เอิกๆ

Quote Originally Posted by missionman View Post
    สงสัยต้องเอา MX-2 ไปช่วยแล้วมั้งแบบนี้
    ผมใช้ MX-2 ทั้งการดจอ และ ซีพียูอะครับ

OverclockZone Member ARRIFLEX's Avatar

ลองดูพัดลมซิหมุนปรกติป่าว

OverclockZone Member linglom's Avatar

สงสัยรั่ว ต้องเติมน้ำยาหน่อย
    เอามืออังลมดูก็รู้แล้วครับว่าพัดลมมันผิดปรกติหรือเปล่า
    ถ้าลมไม่แผ่วแบบรู้สึกได้ ไม่ได้เป็นที่พัดลมล่ะครับ

OverclockZone Member cyberwizard's Avatar
    ย้ายมา กทม แล้ว

ไม่คิดว่ามันเป็นที่cpuบ้างหรอครับ

Quote Originally Posted by cyberwizard View Post
    ไม่คิดว่ามันเป็นที่cpuบ้างหรอครับ
    น่าคิดแหะ ซีพียู วิ่ง 1600 โหมดประหยัด 50 องศา ถ้าเป็น cpu งานเข้าเลยครับ แล้วจะดูไงละเนี่ย เพราะมันเล่นเกมได้ปกติ

...................................................

พัดลมหมุนเต็มสปีดที่ 2075 รอบ รู้สึกได้ครับ

sensor บอร์ด เพี้ยน
    โปรแกรมsensor เพี้ยน
    window เอ๋อ

ลองไล่ดูดีดีครับ

OverclockZone Member sacoolza's Avatar
    13.803007,100.577474

ไม่อยากจะบอกว่าไปร์รั่ว เพราะไม่เห็นสถาพ

ขอบคุณทุกท่านมากมายครับที่ช่วยผมแก้ปัญหา

ในที่สุด

ในที่สุด

ผมก็รู้แล้วว่ามันเกิดจากอะไร เป็นความสะเพร่าของผมเองที่ไม่ได้ดู
    คือ ฐานของ ซิ้ง มันไปนั่งอยู่บนตัวซี ใกล้ๆกัน มันจึงทำให้เกิดช่องว่างระว่างกระดองซีพียูกับซิ้ง
    เหอๆ มันก็เลยร้อน ขึ้นไปถึง 60 องศา เพราะเมื่่อวานเล่นเกม แต่ครึ่งหนึ่งมันยังติดกันอยู่
    เลยไม่ร้อนทะลุ 100 องศา 555+

เล่นเอาตกใจหมด อิอิ

ขอขอบคุณทุกท่านอิกครั้งนะครับ ตอนนี้อุณหภูมิอยู่ที่ 40 องศา full 57 แล้ว เพราะอุณภูมิห้องโคตะระร้อน เอิกๆ ท่านๆว่ามันร้อนไปไหม
    Last edited by aun002; 6 Aug 2009 at 20:22:27.

OverclockZone Member sacoolza's Avatar
    13.803007,100.577474

เวงกำ ดีนะ C ไม่บุบ = ='

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

กำลังจะมาบอกให้เชคซิ้งค์ดีๆ อิอิ

เอ้า ว่าแล้วก็แคล้วคลาด อิ อิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks