Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดอะไรขึ้นกับ tuniq ของผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกิดอะไรขึ้นกับ tuniq ของผม

tuniq+mx2
    idle 55 full 70

Q6600 ไม่ oc

เมื่อก่อน ไม่เกิน 45 องศา แต่ตอนนี้มันเกิดอะไรขึ้นครับเนี่ย

ไคก็ได้ช่วยบอกที ไม่งั้นจะเอาไปทิ้งแล้ว เอิกๆ

อย่าทิ้งแกะกะครับโลกร้อน เดี่ยวผมส่งที่อยู่ไปให้ครับเอามาทิ้งในที่เย็นๆ

ลองแกะออกดูแล้วใส่ใหม่ยังครับ บางทีมันอาจมีบางอย่างที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นได้ครับ
    ยังๆ ไงก็ตามบรรทัดบนครับ เอิ๊กๆๆ

Comment

ถอดพัดลมข้างในมาทำความสะอาด ไม่ก็เปลี่ยนพัดลมใหม่ เป็นของ Silverstone FM121 ลม 109 CFM

แล้วหยอดซิลลิโคนใหม่

Comment

ลองถอดทาซิลิโคนไหม่+เอาไปล้าง ขัด เช็ด ลดมาแค่ 2 องศา

เดี๋ยวรองเปลี่ยนพัดลมดูก่อนก็ได้ครับ แต่พัดลมมันก็แรง ลมออกมาแรง ผมไปทำอารายผิดสำแดงอะป่าวมะรุเนี่ย

เป็น งง

Comment

ลองเช็คดีๆ ก่อนครับ อย่าเพิ่งรีบทิ้งนะ

ว่าแต่ ท่าน จขกท.บ้านอยู่แถวไหนหรือครับ เผื่อเกิดท่านจะทิ้ง ผมจะได้ไปดักรอหน้าบ้าน

Comment

Originally posted by vaingum View Post
            ลองเช็คดีๆ ก่อนครับ อย่าเพิ่งรีบทิ้งนะ

ว่าแต่ ท่าน จขกท.บ้านอยู่แถวไหนหรือครับ เผื่อเกิดท่านจะทิ้ง ผมจะได้ไปดักรอหน้าบ้าน

ตอนนี้อยู่ โคราช ครับ มาหาดักเลยครับ ประตูมหาลัยมี 4 ประตู + ประตู หอ 2

รอพัดลมไหม่ก่อนครับ

ลืมถาม ฐานมันผมเอากระดาษทิชชู่เช็ด มันจะดำๆแล้วก็ใส่เลย ต้องเอาไปเช็ดแอลกอฮอล หรือ ว่าอย่างอื่นไหมครับ เห็นมันยังมีคราบดำๆติดอยู่

เดียวพัดขายแม่มเลย เซงละ

Comment

เขาว่าต้องเช็ดให้สะอาดเลยครับ ให้แววๆ เลยแต่ลองแล้วยังร้อนอยู่สงสัยได้ทิ้งจริงๆ อย่างว่าเ้อาลองใหม่อีกทีซิครับ

Comment

ใช้TrueBlackสิครับIDLE 31เอง

Comment

สงสัยต้องเอา MX-2 ไปช่วยแล้วมั้งแบบนี้

Comment

Originally posted by spcom.info View Post
                    เขาว่าต้องเช็ดให้สะอาดเลยครับ ให้แววๆ เลยแต่ลองแล้วยังร้อนอยู่สงสัยได้ทิ้งจริงๆ อย่างว่าเ้อาลองใหม่อีกทีซิครับ
                    เดียวต้องลองครับ

Originally posted by รักกันดี~* View Post
                    ใช้TrueBlackสิครับIDLE 31เอง
                    เอิกๆ

Originally posted by missionman View Post
                    สงสัยต้องเอา MX-2 ไปช่วยแล้วมั้งแบบนี้
                    ผมใช้ MX-2 ทั้งการดจอ และ ซีพียูอะครับ

Comment

ลองดูพัดลมซิหมุนปรกติป่าว

Comment

สงสัยรั่ว ต้องเติมน้ำยาหน่อย
                        เอามืออังลมดูก็รู้แล้วครับว่าพัดลมมันผิดปรกติหรือเปล่า
                        ถ้าลมไม่แผ่วแบบรู้สึกได้ ไม่ได้เป็นที่พัดลมล่ะครับ

Comment

ไม่คิดว่ามันเป็นที่cpuบ้างหรอครับ

Comment

Originally posted by cyberwizard View Post
                            ไม่คิดว่ามันเป็นที่cpuบ้างหรอครับ
                            น่าคิดแหะ ซีพียู วิ่ง 1600 โหมดประหยัด 50 องศา ถ้าเป็น cpu งานเข้าเลยครับ แล้วจะดูไงละเนี่ย เพราะมันเล่นเกมได้ปกติ

...................................................

พัดลมหมุนเต็มสปีดที่ 2075 รอบ รู้สึกได้ครับ

Comment

sensor บอร์ด เพี้ยน
                              โปรแกรมsensor เพี้ยน
                              window เอ๋อ

ลองไล่ดูดีดีครับ

Comment

Working...
                              X