Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเรื่องรบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องรบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

พอดี ในช่วง 2เดือน ที่ผ่านมา ผมเอา HDD ไปเคลม มา 3 ครั้งแล้วครับ เนื่องจาดอาการ BAD เลยสงสัยว่า ทำไมมันเป็นบ่อย เลยได้ความรู้มาว่าอาจเกิดจากภาคจ่ายไฟ จ่ายไฟไม่นิ่ง แต่ผมดูไม่เป็นอะครับ ว่าไฟที่จ่ายนิ่งรึป่าว ช่วยดูให้ทีครับ หรือว่ามีวิธีอื่นให้ลอง ช่วน แนะนำทีครับ

ผมว่าดูแค่น๊้จะดูไม่ออกน่ะสิ
    บอกรุ่น หน่อยอะไรประมาณนี้

Comment

Originally posted by dimensions View Post
      ผมว่าดูแค่น๊้จะดูไม่ออกน่ะสิ
      บอกรุ่น หน่อยอะไรประมาณนี้
      รุปเพิ่มเติมครับ

Last edited by mibukyo; 5 Aug 2009, 23:06:28.

Comment

T_T

Comment

ช่วยที

Comment

หมายถึงว่า เคลม 3ครั้ง
            เนื่องจาก bad sector ทุกครั้ง ?

Comment

ที่วางเคสมีพวกลำโพง อยู่ใกล้ๆมั้ย
              ทั้งจากลำโพงเอง หรือ จอที่มีลำโพงในตัว

Comment

Originally posted by 2dayagokid View Post
                หมายถึงว่า เคลม 3ครั้ง
                เนื่องจาก bad sector ทุกครั้ง ?
                ใช่ครับ bad ทุกครั้งเลย

Comment

ไฟตกไฟดับ บ่อยไหมครับท่าน

Comment

ไม่บ่อยนะครับ นานๆ ที

Comment

Working...
                    X