Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคาVGAและCPUที่ ฮ่องกง ราคาต่างกับที่ไทยมากป่ะครับ แล้วอุปกรณ์ใช้กับของไทยได้มะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคาVGAและCPUที่ ฮ่องกง ราคาต่างกับที่ไทยมากป่ะครับ แล้วอุปกรณ์ใช้กับของไทยได้มะครับ

ไม่ทราบว่าราคาแตกต่างกันเยอะรึป่าวถ้าไม่เยอะซื้อไทยเอาประกันครับ

จะสั่งจากนอกหลอ ไม่คุ้มหลอกนะครับ แต่ถ้าจะหิ้วกลับมาก็คุ้มอยู่

Comment

ผมไปครั้งล่าสุดตอนสงกราน ไปเดินตึกที่มันคล้ายๆพันทิพบ้านเราอะคับ ที่มีขายแต่พวกของคอม
      ดูแล้วราคามันก็พอๆกันนะคับ ถูกกว่านิดๆหน่อยๆ หลักร้อยบาท แต่กล้องถ่ายรูปกับมือถือ บ้านเค้าแพงกว่าบ้านเราคับ

Comment

ง่างั้นซื้อที่บ้านเราดีที่สุด ผมจะไปเดือนหน้าครับ ขอบคุณครับที่ให้ข้อมูล

Comment

ขออนุญาติถามต่อด้วยครับ
          ถ้าเรามีญาติอยู่เมืองนอก เค้ากำลังจะกลับมา แล้วเราฝากซื้อสินค้าที่หาซื้อไม่ได้ในไทย
          เวลามีปัญหาเราจะเคลมของที่ไทยได้มั้ย? ถ้าได้ มีขั้นตอนอย่างไรบ้าง

Comment

ซื้ออาจจะถูก แต่ถ้าต้องเคลมแล้วจะรู้สึกว่า เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย เป็นยังไง

Comment

Originally posted by Daimons View Post
              ขออนุญาติถามต่อด้วยครับ
              ถ้าเรามีญาติอยู่เมืองนอก เค้ากำลังจะกลับมา แล้วเราฝากซื้อสินค้าที่หาซื้อไม่ได้ในไทย
              เวลามีปัญหาเราจะเคลมของที่ไทยได้มั้ย? ถ้าได้ มีขั้นตอนอย่างไรบ้าง
              เวลาเคลมยุ่งยากมากครับ เหมือนเป็นของไม่มีประกัน

Comment

Originally posted by belly View Post
                ซื้ออาจจะถูก แต่ถ้าต้องเคลมแล้วจะรู้สึกว่า เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย เป็นยังไง

Comment

ไม่รู้ ไม่เคยไป เอิ๊กๆๆๆๆ

Comment

ต้องดูว่า มัน world wide service รึเปล่า แต่อุปกรณ์คอมพิวเตอร์ส่วนมากประเทศใครประเทศมัน หิ้วมาใช้เองเมื่อก่อนนะคุ้ม แต่ตอนนี้ราคาบ้านเราเกือบจะถูกที่สุดในเอเซียแล้ว หลังจากผมเช็คทั้งฮ่องกง สิงค์โปร์ ปรากฎว่าพี่ไทยถูกสุด เหลืออีกที่เดียวยังไม่ได้ไปคือ ใต้หวัน สรุปคือซื้อในไทยเหอะ

Comment

Working...
                    X