overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36
    OverclockZone Member dear.de's Avatar
    เชียงใหม่ ไทยแลนด์

Default ผมเข้า ocerclockzone.com ไม่ได้เลยครับ

ผมใช้เนต dtac edge ในการเชื่อมต่อซึ่งไม่สามารถเข้า OCZ ได้เลยครับ

และผมลองเอาไปถามใน pantip คนที่ใช้ edge dtac ก็เข้าไม่ได้เหมือนกันซักคน

รบกวนแก้ไขด้วยครับ

Administrators

รอ อัพเดท dns อย่างเดียวครับ ทำอะไรไม่ได้นอกจากรอ 2-3 วัน ถ้ายังไม่ได้ค่อยมาแจ้งอีกครั้งนะครับ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ขออนุญาตพ่วงในนี้นะครับ จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่

Google Chrome ขึ้นแบบนี้ทุกหน้าเลยอ่ะครับ ขี้เกียจกดยืนยันแล้ว =="
    รูป รูป

OverclockZone Member kajokman's Avatar

เป็นด้วยคนครับ มันฟ้องว่ามีมัลแวรจาก www.iamnotebook.com ซึ่งมาลงโฆษณาไว้หรืออะไรซักอย่าง

OverclockZone Member norradach's Avatar

maxnet ผมก็เข้าไม่ได้เหมือนกันครับ เป็นมาวันนึงและ

OverclockZone Member oready's Avatar
    ดอนเมือง,กทม.:--:0894563553

maxnetเข้าไม่ได้ครับเลยต้องมาใช้trueเพราะตอนนี้ใช้อยู่2อันครับ
    ฝากตรวจสอบด้วย

OverclockZone Member qbert's Avatar

เป็นเหมือนสองเรปบนเลย เป็นมาสองวันล่ะ

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

พี่หนุ่มฝากมาครับ ฝากด้วยนะครับ
    เรียน admin

ผม username idirex2000 ผมอยู่แถวๆพัทยา สัตหีบ จ.ชลบุรี เนื่องจากผมเข้าweb ไม่ได้มาเป็นเวลา 2วันแล้ว โดยที่เว็ปอื่นๆเข้าได้ปกติดี
    ผมได้โทรไปเช็คทางศูนย์ TT&T(MAXNET) เค้าบอกผมว่าทาง OVERCLOCKZONE ได้ทำการ BLOCK สัญญาณของ MAXNET
    แบบ RANDOM ซึ่งหนึ่งในนั้นคือผม ผมอยู่web ocz มานานไม่เคยทำเรื่องเดือดร้อนมาให้ทางเว็ปเลย(วันที่สมัคร 19/12/2006)
    ผมเข้า OCZ เพื่อที่จะหาความรู้ด้านคอมพิวเตอร์เชิงลึกและและเปลี่ยนอูปกรณ์กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้ โดยที่ผมไม่เคยมีประวัตฺโกง
    หรือทำตัวไม่ดี ผมแค่ต้องการความรู้ ดูรีวิวอุปกรณ์

ทุกวันนี้ผมเปิด OCZ แถบจะทั้งวันประมาณ 6.00-01.00 เปิดไม่ได้ 2-3 วันรู้สึกเดือดร้อนเพราะเพื่อนที่กรุงเทพเค้าเปิดได้กัน
    สุดท้าย ผมไม่ทราบว่าต่อไปนี้ผมจะเข้า OCZ ได้หรือเปล่า

ขอบคุณมากครับ

idirex2000@overclockzone

สามัญชน joe's Avatar

ผมก็ไม่ได้มีการ block สัญญาณ หรือ ip แต่ประการได ก็ยัง งง เหมือนกัน

Quote Originally Posted by panut3617 View Post
    ผมได้โทรไปเช็คทางศูนย์ TT&T(MAXNET) เค้าบอกผมว่าทาง OVERCLOCKZONE ได้ทำการ BLOCK สัญญาณของ MAXNET
    แบบ RANDOM ซึ่งหนึ่งในนั้นคือผม
    Block ทำไม Block เพื่ออะไร คิดได้ยังงัย เอาอะไรคิด

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

Quote Originally Posted by Moderators View Post
    Block ทำไม Block เพื่ออะไร คิดได้ยังงัย เอาอะไรคิด
    ผมไม่รู้เหมือนกันนะครับเค้าฝากเรื่องมาครับ

Super Moderator tor_Za's Avatar

เหอะๆ ไปกันใหญ่แล้ว แค่กับการรอ ISP อัพเดท DNS. เมืองนอกก็เข้าไม่ได้กันเยอะตอนนี้ ต้องรอให้ ISP อัพเดท DNS. ตามรอบของสายงานแต่ละ ISP ไป

ผมเคยเจอปัญหาเรื่องการเปลี่ยนที่ทั้ง Server ซึ่ง DNS. เปลี่ยนไปอยู่ ยังดีนะที่โอเวอร์คล๊อกโซนใช้การย้ายข้อมูลเลยไม่เจอปัญหาแบบที่ผมเคยเจอ ถ้าใช้การ Copy บ้างคนก็เข้าได้ที่ Server เก่า บางคนก็เข้าที่อยู่ที่ Server ใหม่

ปล. Call Center ของ ISP ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรหรอกครับ มีหน้าที่คอยพูดๆไปให้ลูกค้าไปงงๆ พูดให้จบๆไป ผมว่าพนักงานคง Ping www.overclockzone.com แล้วมันไม่ตอบสนองกลับมาเค้าก็เคยบอกว่าบล๊อกเนทเค้าไว้ ลองขอสายฝ่ายเทคนิคน่าจะได้คำตอบที่ไม่ไร้สาระเท่ากับการคุยกับพนักงานรับเรื่อง

ปล.(2) ผมเคยทำงาน ISP แล้วก็พี่ชายผมก็ทำงาน ISP พอจะเข้าใจการทำงานของพนักงาน Call Center
    Last edited by tor_Za; 5 Aug 2009 at 12:14:21.

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member norradach's Avatar

เข้าใช้งานได้ปกติแล้วครับ ตอน 12.00

eat_ctv's Avatar
    คนโคราชบ้านเอง..... จอหอแยกพนมวัน...

เห้อๆ MAXNET พึ่งเข้าได้

OverclockZone Member parduk's Avatar

maxnetเพิ่งเข้าได้เช่นกันครับ

Quote Originally Posted by panut3617 View Post
    ผมไม่รู้เหมือนกันนะครับเค้าฝากเรื่องมาครับ
    ผมหมายถึง isp ครับ

OverclockZone Member idirex2000's Avatar

เรียน ADMIN

หลังจากที่ผมประสพปัญหา MAXNET เข้าใช้งาน OCZ ไม่ได้เป็นเวลา 3วัน

ตอนนี้ผมใช้งานได้เป็นปกติแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ

Maxnet เข้าได้แล้ว ยังมีเนตของที่ไหนยังเข้าไม่ได้มั้ยครับ แจ้งให้ทราบด้วย

OverclockZone Member sniderkill's Avatar

ผมก้ใช้ Maxnet ครับ เข้ามได้ 2-3 วัน แต่วันนี้เพิ่งเขามาก็ไช้ได้ดีครับ

ขอบคณมากคับ

OverclockZone Member sakuraba's Avatar

เน็ตมือถือ Dtac ip 115.xxx.xxx.xxx ครับ
    overrclockzone.com นี่ไปจดที่ Porar ใช่ไหมครับ ทำใจกว่าจะอัพเดท DNS หลายวันทีเดียว ตอนนี้เข้าเว็บผ่าน Proxy อยู่ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks