Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามความรู้นิดนึงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามความรู้นิดนึงครับ

คือถ้าผมไม่ได้ OC จำเป็นต้องไปใช้พวกพัดลมแรงๆไหมครับ แล้วถ้าพัดลมดีๆแล้วมีผลดียังไงต่อคอมหรอครับ แล้วก้อถ้าซื้อมานี้ประกอบเข้าไปเลยได้ป่ะครับไม่ต้องไปลงไดรเวอร์หรืออะไรต่างๆ อะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ตามความเห็นของผม คงไม่จำเป็นครับหากไม่ OC เพราะซิงค์ที่มาจากโรงงานก็ผ่านการทดสอบว่าสามารถรักษาระดับความร้อนของ CPU ที่ใช้งานกับมันได้เป็นอย่างดีจากขึ้นตอนการตรวจสอบ QC

แต่หากมีพัดลมดีหรือซิงก์ดีช่วยทำให้อุณหภูมิของ CPU ลดลงได้ก็อาจช่วยยึดอายุการใช้งานของ CPU ได้อีกตามสมควร เหมือนการถนอมอาหารด้วยการแช่เย็นในตู้เย็นประมาณนั้น

Comment

ขอบคุณมากครับ ได้ความรู้มากๆครับ

Comment

Working...
      X