overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41
    OverclockZone Member pkjk's Avatar

Default พี่ๆๆครับอยากทราบว่าเกมอะไรที่ทำไห้พวกพี่ๆๆน้องๆๆเล่นหลังเที่ยงคืนละหลอนที่สุด

พี่ๆๆครับอยากทราบว่าเกมอะไรที่ทำไห้พวกพี่ๆๆน้องๆๆเล่นหลังเที่ยงคืนละหลอนที่สุด ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

OverclockZone Member napart0424's Avatar

น่าจะ F.E.A.R. 1-2 ครับ และ Doom 3

OverclockZone Member ketaro121's Avatar

F.E.A.R 2 Project Origin ครับหุหุ

สะดุ้งตอนมันโผล่ทุกทีเลย

OverclockZone Member

X-men origin ครับ หลอนมากๆๆ

OverclockZone Member Andriod's Avatar

ปกติเป็นคนขวัญแข็งมากๆ พวกเกมส์ที่เน้นความหลอนแทบไม่มีผล(F.E.A.Rseries SilentHill seriesนี่ผมชิลส์ มาก เล่นได้ทุกเวลาทุกบรรยากาศ)

แต่ผมมักจะตกใจกับเกมส์พวกปีศาจนรก,มอนส์เตอร์,เอเลี่ยนไรพวกนี้มากกว่า แค่ตกใจนะแต่ไม่กลัว สะดุ้งเสร็จแล้วก็แล้วกันไป เล่นต่อ

1.Dead space+ลำโพง5.1 เสียงสมจริงทำให้บรรยากาศคล้อยตาม

2.Doom3 กระตุ้นต่อมตกใจขั้นคลาสสิคขึ้นหิ้ง(ตอนนี้ให้เล่นใหม่คงไม่ค่อยตกใจแล้ว)
    Last edited by Andriod; 5 Aug 2009 at 04:13:24.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Dead Spaceครับ อย่าว่าแต่หลังเที่ยงคืนเลย ตกกลางคืนก็ไม่อยากเล่นแล้ว

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

มาเก็บข้อมูล ไม่ชอบเล่นเกมสยอง กลัวผี

OverclockZone Member gel's Avatar

Dead Space หลอนสุด

เป็นเกมเดียวที่เอาผมเสียวและระวังตัวได้ทุกมุมเลย (ทั้งเกมจริงๆ)

แนะนำให้ใช้กับ 5.1 หรือ หูฟังดีๆ ครับ แล้วคุณจะอยากปิดเสียงเล่นเลยทีเดียว

หึ หึ หึ

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

H game แล้วแม่เดินมาเห็นพอดี สยองโคตรๆ

OverclockZone Member poomnewgen's Avatar

ลองไปเล่น hotel626(flash game) ดูสิครับ เห็นมีแต่คนบอกว่าน่ากลัว แต่ผมเล่นตอนดึๆแล้วก็ยังเฉยๆ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by Admiralce View Post
    H game แล้วแม่เดินมาเห็นพอดี สยองโคตรๆ
    ผมเคยเครื่องค้างด้วยล่ะกดรีเซ็ตเลย

OverclockZone Member sakunphot's Avatar

Wink

Dead Space +1 ครับ ไม่กล้าเล่นคนเดียวจิงๆ รแวงไปหมด ไม่ว่าจะศพ ห้องเงียบๆ ในสูญญากาศ เนื้อเรื่องก็สนุกดี พูดแล้วขนลุก

OverclockZone Member napart0424's Avatar

Quote Originally Posted by gel View Post
    Dead Space หลอนสุด

เป็นเกมเดียวที่เอาผมเสียวและระวังตัวได้ทุกมุมเลย (ทั้งเกมจริงๆ)

แนะนำให้ใช้กับ 5.1 หรือ หูฟังดีๆ ครับ แล้วคุณจะอยากปิดเสียงเล่นเลยทีเดียว

หึ หึ หึ
    ผมว่ามันน่ากลัว ตรง ซากศพอ่ะ กระทืบที ขาขาดแขนขาด

OverclockZone Member tonyshoper's Avatar

Dead Space แค่ฉากเปิดตัวมาตอนหนีขึ้นลิฟก่ะหัวใจจะวายตายเเล้วครับ(ในใจตอนเเรกคิดว่ารอดเเต่ยังจะ.......นะ)

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นคอม ก็ขลุกแต่กับวี..ล่าสุด(ในวี)นี่ก็ Ju-On คับ ผีแต๊ๆ เลยคับ
    ไอ้เปี๊ยกโทชิโอะโผล่มาหลอนแต่ละที บรื๋อ.. ขนหัวตั้งเลย >____<

OverclockZone Member assassin's Avatar

ที่พูดมาไม่เท่าตัวนี้ Condemned:Criminal Origin ลองใส่หูฟัง แล้วปิดไฟเล่นคนเดียว รับรองขนลุกตลอดการเล่น

OverclockZone Member Cpt Halloween's Avatar

F.E.A.R. 2

เปิดเสียงใส่ headphone +ไฟห้องสลัวๆ

รู้สึกเลยว่าตัวเองหัวใจเต้นเร็วขึ้น หายใจแรงขึ้น

แต่ก็ชอบครับ ทรมานตัวเอง

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

Quote Originally Posted by assassin View Post
    ที่พูดมาไม่เท่าตัวนี้ Condemned:Criminal Origin ลองใส่หูฟัง แล้วปิดไฟเล่นคนเดียว รับรองขนลุกตลอดการเล่น
    จริงครับตลอดเรื่องเลยจริงๆ คนเล่นนี่ตัวแข็งกันแบบไม่ได้พักเลย
    ผมยังเล่นไม่จบเลยเครียดมาก

ไม่มีพักไปบู้กับทหาร แบบ fear2 ด้วย หลอนๆๆๆ

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

silent hill 3 คับ ประมาณว่า ไม่อยากเดินต่อ ยืนนิ่งๆ555

OverclockZone Member poloman114's Avatar

Mario

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks