Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลา OC มันเกียวกับวินโด้วป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตกลงตัวไหนดีครับเนี่ย ผมใช้ SP3 truefaster V5 อยู่ ชักอยากเปลี่ยนซะแล้ว เผื่อจะไปได้ไกลกว่านี่ อิๆๆ ^^

Comment

จริงๆแนะนำตัวที่มันไม่โมอะไรเลยจะดีที่สุดแล้วละ * *

Comment

แนะนำ XP ครับ ผมลาก Q9550 ไป4.0GHz ไม่ไปเลยครับ วิน 7 พอกำลังบูตเข้าเครื่อง มันค้างตรง โลโก้ข้างหน้าตลอดเลยครับ และก็บางที หาว่า วินโด้ ไฟล์เสียครับ พอเปลี่ยนมา Xp แบบ Original สเถียรๆหน่อย ถึงเลยครับ
        4.0GHz ง่ายๆเลย - -

Comment

win 7 ถ้าลากบัสเกิน 520+ขึ้นไปก็เริ่มงอแงแล้วครับ

ผมใช้อยู่ Win7 B7600 RTM ทั้ง 32Bit และ 64Bit อาการเดียวกันครับ

รักจะลากไกลก็ xp

ปล. ขอขุดแสดงความเห็นหน่อยนะ

Comment

windowต่างversionมีผลแน่นอน พูดถึงwin7 64bitเนี่ยไม่ใช่จะเอ๋อแค่ตอนลากFSBอย่างเดียวนะครับ
            ตอนลากแรมก็เอ๋อเร็วกว่าxpเห็นๆ พอกดtimingลงหน่อยก็จอฟ้าง่ายกว่าxpซะงั้น ต้องใช้ไฟเยอะกว่า
            +timingหลวมกว่าxpถึงจะนิ่ง แต่ผมก็ยังใช้7 64bitอยู่ดีเพราะนอกจากเรื่องClockแล้วผมว่ามันก็ดีกว่าxp
            ในเกือบทุกด้าน แต่ถ้าวันใหนบ้าพลังก็คงกลับไปxpล่ะเพราะทำimage fileของ7ไว้ล่ะ

Comment

Working...
            X