ตอนนี้มีปัญหากับ mb gigabyte และ monitor LG ครับ

ผมจัดคอมไปสองชุด พอใช้ไปได้สักระยะ เกิดปํญหา จอด้านบนสั่น ประมาณ 1 - 2 ชม โดย ทั้งสองเครื่องมีอุปกรณ์ เหมือนกันคือ
1. หน้าจอ LG (แต่คนล่ะรุ่น คนล่ะขนาด)
2. mb gigabyte GA-MA78GPM-DS2H ทั้งสองเครื่อง (ใช้การ์ดจอออนบอร์ด ทั้งคู่) ต่อสาย ด้านหลังจอแบบเก่า ทั้งคู่ (ไม่ได้ต่อแบบ dvi)
3. ตอนนี้เครื่องแรกลง windows xp และ เครื่องสองลง vista 64 bit (เครื่องแรกบ้างที่ก็เป็นบ้างที่ก็ไม่เป็น เหมือน update driver ของ windows แล้วเป็น แต่เครื่องสองไม่ได้ update ก็เป็น)
4. เครื่องแรก เคยเอามาต่อจอ BenQ สาย DVI แล้วไม่เป็น

สรุป ใครเคยใช้ mb gigabyte กับ monitor LG แล้วมีปัญหาเหมือนกันบ้างไหมครับ แล้วมีใครแก้ได้บ้างขอวิธีแก้หน่อยครับ