Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับ spec(น่าจะแรง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับ spec(น่าจะแรง)

e6600
    ram bus 800 1gb * 2 ของอะไรดีครับ
    GF8800 GTS 256 ยี่ห้ออะไรดีครับ หรือจะไปเอาในห้องมือสอง Asus 512 mb ดี
    hdd sataII 320 gb seagates * 2 Raid 0
    PSU liberty 620 W แต่ก็อยากได้แบบถอดสาย เลือกสายได้เอง มีอันไหนแนะนำไหมครับ
    Case อยากได้ Cooler Master CM STACKER 830 แต่แพงไปหน่อยอาจจะหาอื่นๆ
    เกือบลืม mainboard กะจะใช้ gigabyte dq6 ท่านใดเคยใช้มีปัญหาอะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ แนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ งบก็ได้ ราวๆ หกหมื่น ครับ
    ตอนนี้ใช้จอ Asus 22 นิ้ว อยู่ครับ

e6600
    ram bus 800 1gb * 2 ของอะไรดีครับ---------ถ้าไม่ OC ROX ครับ จริงๆ ROX ก็ OC ได้นะครับ ดีด้วย
    GF8800 GTS 256 ยี่ห้ออะไรดีครับ หรือจะไปเอาในห้องมือสอง Asus 512 mb ดี------320M ครับ ใหม่หรือมือ2 ต้งตัดสินใจเอง แต่รับรองใช้ได้ทุกตัว
    hdd sataII 320 gb seagates * 2 Raid 0
    PSU liberty 620 W แต่ก็อยากได้แบบถอดสาย เลือกสายได้เอง มีอันไหนแนะนำไหมครับ 500W ก็เหลือแล้วครับ
    Case อยากได้ Cooler Master CM STACKER 830 แต่แพงไปหน่อยอาจจะหาอื่นๆ---------อยากได้ก้ซื้อครับ
    เกือบลืม mainboard กะจะใช้ gigabyte dq6 ท่านใดเคยใช้มีปัญหาอะไรไหมครับ---------- DS 4 ก็เหลือแล้ว หรือ ASUS P5B-delux ก็ได้ แรงเหมือนกัน ไม่แพงด้วย

Comment

ขอบคุณครับ
      ขอโทษด้วยที่จำแรมผิด
      psu เอาเยอะไว้ เผื่อจะต่อ SLI อ่ะครับ

ท่านอื่น มีคำแนะนำไหมครับ
      DS4 p5 ต่างๆ มันต่อ SLI ไม่ได้อ่ะครับ

Comment

DQ6 680i ไปเลยแรงสะใจ

Comment

ซื้อร้านไหนดีอ่ะครับ

Comment

rvmik[ik8า กับ มีร้านแนะนำไหมครับ
            อยากได้ประกอบดีๆ ต่อ raid ได้ เก็บสายไฟเก่งๆ

จริงๆก็ประกอบเองได้ แต่เป็นคนเก็บสายไฟไม่สวย เลยอยาากได้เนี๊ยบๆ

Comment

GIGABYTE DS4 Rev 3.3 , DQ6 Rev 3.3 , DS3 Rev 3.3 แรงหมดทุกตัวครับ ไม่น่ามีปัญหา ผมใช้ DQ6 อยู่ ลองดูหลายๆร้านชั้น สาม หรือ Busitek ไปเลย

Comment

Working...
              X