Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีคับอาการแบบนี้การ์ดจอเสียหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีคับอาการแบบนี้การ์ดจอเสียหรือเปล่า

ช่วยดูทีคับอาการแบบนี้การ์ดจอเสียหรือเปล่า

คือเวลาเปิดคอมพิวเตอร์ตรงหน้า windows โหลดก่อนเข้าเดสท๊อปจะเป็นขีดๆคับ

ส่วนเวลามาที่หน้าเดสท๊อปสีจะแปลกๆนิดหน่อยและเป็นจุดขาวๆเม็ดๆ สลับจุดดำ

เวลาเข้าอะไรที่เป็นภาพ 3D ก็จะค้างแล้วสักพักจอก็มืดไปเลย

ลงวินโดว์ใหม่แล้วก็ยังไม่หายคับลองไม่ลงไดเวอร์การ์ดจอดู ถึงจะพอซุยเข้าเว็ปได้

อาการแบบนี้มาจากอะไรคับ

เสียงคอมเวลาเปิดเครื่องบางครั้งจะดั ง ตี๊ดๆ ด้วย

เคลมโลด

Comment

Originally posted by vibe View Post
      เคลมโลด

Comment

การ์ดจอเสียใช่ป๊ะคับ

ผมจาได้หาใหม่เลย ฮ่าๆ !

Comment

VGA ของท่านตายแล้วครับ แต่ยังไม่ตายสนิทเพราะยังมีลมหายใจ(ไฟเลี้ยง) อยู่

อาการแบบนี้ผมก็เคยเป็นครับ แค่เปิดคอมขึ้นมากำลังจะกดเข้า bios หน้าจอก็มีขีดๆ หลากหลายสีขึ้นมากลางจอเลย

แถมยังมันดันมาเจ๊งตอนหมดประกันแล้ว 1 เดือน !!! ต้องหาตัวใหม่อย่างเดียวเลย

Comment

เปิดใช้โปรแกรม CCC เลยครับรับรองหาย (Claim Claim Claim)

Comment

Working...
            X