Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้ามาบอกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้ามาบอกหน่อยครับ

คือตอนนี้ส่วนตัวมีความเห็นว่าจะทำรีวิว 2 เกมยักษ์ใหญ่ในปลายปีนี้คือ Modern Warfare 2 กับ Splinter Cell Conviction(เสียดายโดนเลื่อน) ครับแล้วก็จะทำแหล่งข้อมูลเป็นไกด์แบบละเอียดยิบแบบ Far Cry 2 เลยขอถามความเห็นว่าใครจะให้ทำบ้างครับจะได้เตรียมตัวหาข้อมูลมาล่วงหน้าครับ

โปรเจครีวิวที่จะทำแน่นอนก็มี
    Assasin's Creed 2
    Modern Warfare 2
    Splinter Cell Conviction
    Boarderland
    Resident Evil 5

เกมไกด์ที่คิดว่าจะทำมี
    Modern Warfare 2
    Splinter Cell Conviction
    Boarderland
    ครับ

โดยเนื้อหาก็จะกล่าวตั้งแต่เนื้อเรื่อง สเปคเครื่อง แนะนำระบบเกม แนะนำอาวุธ เทคนิคการเล่นในแบบต่างๆ การปลดล็อคสิ่งของลับ ข้อมูลศัตรู และข้อมูลต่างๆอีกมากมายจะถูกรวมมาไว้ในที่เดียวกันครับ

ถ้าใครต้องการช่วยโหวตทีครับจะได้ลองสำรวจความเห็นทุกท่านกันดูถ้าใครอยากให้ทำรีวิวเกมอะไรหรือไกด์เกมไหนเพิ่มเติมก็รีเควสมาได้เช่นกันจะพยายามทำให้ดีที่สุดครับ

**ขอฉลองหน่อยนะครับที่ผลงานรีวิวผมทะลุ 20 เกมไปแล้ว หุหุ
    แล้วก็ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามอ่านผลงานการเขียนของผมตั้งแต่เกมแรกอย่าง Far Cry 2 แล้วก็ติดตามมาเรื่อยๆจนเข้ามาติแล้วก็เยี่ยมชมผลงานรีวิวเกมใหม่ๆของผมอีกมากมาย แค่เห็นยอดคนเข้ามาดูขึ้นเลข 3 หลักก็ดีใจแล้วครับ ขอบคุณครับ**
    Last edited by karas100; 6 Aug 2009, 22:54:54.

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

Comment

เสร็จแล้วนะครับหนึ่งชุด

ไกด์เกม RE5 คลิก!

แล้วก็โปรเจครีวิวในปลายปีนี้ผมจะลองยกระดับให้สูงขึ้นไปอีกด้วยนะครับ *0*

Comment

ทำเลยครับ ผมจะรออ่านครับ

เห็นกระทู้ปักมุด Guide แล้ว น้อยเหลือเกิน ว่าแต่ไม่มีคนทำ Prototype เลยเหรอแปลกจัง

ทั้งที่เห็นคนเล่นเยอะแล้วก็มีคนมาโพสถามเยอะพอสมควรด้วย(ผมก็ไม่ชอบแนวนี้เท่าไหร่ขอผ่าน)
        Last edited by CannavaroJ; 6 Aug 2009, 23:55:46.

Comment

อยากให้รีวิวกล่องเกมด้วยอะครับ แบบว่า รูปร่างหน้าตาเป็นยังไง? น่าซื้อมั้ย? แถมอะไรบ้าง? ควรค่าแก่การสะสมมั้ย? อะไรแบบเนี้ยครับ

ปล. gameguide ท่านละเอียดมากๆ ^0^

Comment

น่าจะมีคนสนับสนุนท่านนี้ด้วยการให้ยืมการ์ดจอสักอันนะ

Comment

รีวิวกล่องเกม เดี๋ยวจัดให้ครับผมอ่าแต่ยกเว้นเกมที่ยังได้มีบริษัทไหนซื้อในไทยนะครับแต่ถ้าเกมนั้นื้อมาก็อาจจะเอาของแท้มารีวิวให้ดูหลังรีวิวกันอีกทีนึง

ส่วนไกด์โปรโตไทป์นั้น ต้องขอผลัดไปก่อนครับเหตุผลคือแผ่นที่ซื้อมาพี่ชายยืมไปลงที่หอครับตอนนี้ยังไม่ด้คืนคาดว่าเดือนหน้าคงพร้อมครับ ถ้าเวลานั้นผมจะลองตั้งกระทู้สอบถามดูก่อนครับถ้าหากว่ามีคนต้องการอยู่ก็จะทำครับ

Comment

คุณ karas100 ครับ ตั้งเคลนชมรม Review กันดีมั้ยครับ หุหุ

ผมถนัดเกมส์เก่าๆๆมากกว่า เพราะ คอมผมเก่าครับ หุหุ

Comment

Originally posted by napart0424 View Post
                  คุณ karas100 ครับ ตั้งเคลนชมรม Review กันดีมั้ยครับ หุหุ

ผมถนัดเกมส์เก่าๆๆมากกว่า เพราะ คอมผมเก่าครับ หุหุ
                  ถ้าจะตั้งจริงๆล่ะก็ ผมเอาด้วยนะเออ!!

Comment

ก็น่าสนใจนะครับ ถ้าตั้งกันจริงๆเราจะได้มาแบ่งงานกันทำ

ตอนนี้ที่ผมคิดที่จะทำรีวิวที่กล่าวมาแล้ว อาจจะมีการอัพเดทข่าวเกมใหม่ๆด้วยนะครับ*w*

Comment

คุณ karas100 ครับ ถ้าตั้งชมรมที่ว่า ผมก็ขอแจม แต่ผมไม่ว่างมากนะครับ อิอิ

Comment

ตั้งแล้วครับอิอิ

Comment

Working...
                        X