Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดตั้ง photoshop cs3 ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดตั้ง photoshop cs3 ไม่ได้

คือ ที่ว่าติดตั้งไม่ได้ ไม่ใช่เพราะมันเออเร่ออะไรนะครับ แต่เป็นเพราะว่า หลังจากที่ผมดับเบิ้ลคลิกที่ setup แล้ว มันจะโหลดข้อมูลลง ไดร์ C:/ สักพัก แล้วมันก็เงียบหายไปเฉยๆ แล้วไม่ขึ้นอะไรมาเลย ซึ่งก่อนหน้านี้ ผมเคยติดตั้งอยู่ และใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไร ทำให้เป็นไฟล์ iso ก็แล้ว ก๊อปไว้ใน ไดร์ C:/ ก็แล้ว ก็ไม่ได้
    1. ไฟล์ ps อยู่ใน ไดร์ C:/ อยู่แล้ว
    2. ไฟล์ตัวนี้ผมเคยติดตั้งกับเครื่องผมได้ และตอนนี้มันก็ยังใช้ได้ (ลองกับเครื่องอื่น) แต่เครื่องผมมันกลับติดตั้งไม่ได้ มันเงียบหายไปเฉยๆ
    3. ช่วงที่ติดตั้งได้ ผมใช้ วินโดวส์ A และช่วงที่ติดตั้งไม่ได้ คือ ผมเปลี่ยนไปใช้วินโดวส์ B และทดสอบด้วย วินโดวส์ C ด้วยเหตุที่ว่า วินโดวส์ B ติดตั้งไม่ได้ แต่สุดท้ายวินโดวส์ C ก็ติดตั้งไม่ได้เหมือนกัน ผมก็เลยกลับมาใช้ วินโดวส์ A เหมือนเดิม มันก็ไม่ได้อยู่ดี (ทำไมกันเนี่ย)

ใครพอรู้หรือเจอปัญหาเดียวกัน ช่วยบอกด้วยครับ เพราะตอนนี้ผมสันนิษฐานอยู่อย่างเดียวแล้ว คือเครื่องผมเริ่มมีปัญหา เพราะเครื่องมันก็แก่แระ ประมาณ 5 ปีได้ (แต่ก่อนหน้านี้มันก็ติดตั้งได้อยู่นี่นา) และช่วงนี้ไวรัสระบาดมาก อาจจะเป็นที่ไวรัสหรือป่าว เพราะไฟล์โปรเจ็คเว็บผม เคยถูกไวรัส script ifame ติดเหมือนกัน (แต่ก็ไม่แน่ใจว่าด้วยสาเหตุอันใด) ใครช่วยผมได้ จะขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ไม่อยากเอาไปร้าน กลัวมันคิด 500 แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ เพราะผมก็ลองมาเกือบทุกอย่าง เว้น format HD ทั้งลูก (อันนี้ทำไม่ได้ครับ เพราะข้อมูลเยอะ 250GB)

ไม่มีใครรู้เลยเหรอครับ เง้อ แย่จัง แย่สุดๆ

Comment

ผมว่าไม่น่าจะเป็นที่เครื่องหน่า >.<
      1. ลองเช็คดู .net frame work (จำไม่ได้ว่ามันต้องใช้ป่าวครับ แต่ลองเช็คดูก่อนก็ได้) รวมไปถึง version ของ direc X ว่าเครื่องของท่านเป็น version ไหน และโปรแกรมต้องใช้กับ version ไหนครับ
      2. window installer ของ window ในเครื่องของท่าน
      3. ลองโหลดไฟล์ Adobe photoshop CS2 OR 3 จากแหล่งอื่นมาลงอีกทีก็ได้ครับ เผื่อไฟล์ที่ท่านทำอิมเมจไว้เกิดมีปัญหา

ขอให้โชคดีครับ

Comment

วิธีที่ 1 ผ่านครับ เพราะมีครบ
        วิธีที่ 2 นี้ ผมก็ไม่ทราบนะครับ ว่าในเครื่องจะมีปัญหาอะไร ขนาดลง windows ใหม่ๆ ยังลงโปรแกรมตัวนี้ไม่ได้เลยครับ
        วิธีที่ 3 ผมไม่ขอทำเช่นนี้ดีกว่า เพราะไฟล์ที่ผมมี ก็ 3-4 ไฟล์ ที่ผมหามา ก็ไม่ได้ซักตัว

ขอขอบคุณสำหรับการแนะนำนะครับ

แต่สำหรับผม ตอนนี้ผมคิดว่า น่าจะเป็นที่ Ram เพราะว่าตอนนี้ Ram ในเครื่องผมมี 1Gb ก่อนหน้านี้มี 1.25Gb ผมก็เลยคิดว่า เวลาที่คลิกตัว Setup โปรแกรมตัวนี้ มันต้องโหลดตัว setup ไปไว้ที่ Ram หรือป่าว และการที่ Ram มีน้อยก็เลยทำให้ประมวลผมช้า (แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะเป็นเช่นนั้นหรือป่าว)

เพื่อนๆ มีความคิดเห็นเช่นไร ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
        X