Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องซื้อหม้อแปลงไหมคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องซื้อหม้อแปลงไหมคะ

ถ้าเราใช้โน๊ตบุคที่มาจากต่างประเทศเราจะต้องซื้อหม้อแปลงไฟไหมคะ อืมกลัวมันบูมอ่ะค่ะ

ถ้าโน้ตบุคที่พี่น้องซื้อมามันแถมหม้อแปลงมาให้ด้วย ก็ให้พี่น้องดูที่หม้อแปลงว่า

มันรองรับไฟ Input ที่ 100-240 V. 50-60 Hz. หรือไม่

ถ้าใช่... ก็สามารถใช้กับไฟในบ้านเราได้เลยครับพี่น้องค้าบ.................

ถ้าไม่... ก็ให้ไปหาซื้อในช็อปโน้ตบุคตามแต่ยี่ห้อที่พี่น้องซื้อเครื่องมาล่ะครับ

Comment

ถ้าจะซื้อแนะนำ Cooler Master SNA95 ครับ ลองหาดูบอกได้คำเดียวว่าแจ่มมาก

Comment

ขอบคุณมากค่ะ

Comment

ปกติมันจะปรับโวลท์Autoครับ แต่ดูที่ตัวหม้อแปลงด้วยละกัน ถ้ามันเขียน100-240V ก็ไม่มีปัญหา
          จริงๆผมว่าถ้าจะมีปัญหา น่าจะมีที่หัวปลั๊กมันเข้ากะบ้านเราไม่ได้มากกว่า สำหรับบางที่ เช่นซื้อจากแถบตะวันออกกลาง ที่ปลั๊กเครื่อใช้ไฟฟ้าเป็นเหลี่ยมๆ3แท่ง

ปล. เครื่องผมก็ซื้อมาจากนอก แต่ประเทศที่ซื้อมันไฟ220v เหมือนบ้านเรา

Comment

ซ้ำ...

Comment

Working...
            X