overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27
    OverclockZone Member

Default ช่วยด้วยครับผมสั่ง Aus G51VX-A1 แล้ว......

มันไม่มาซักทีอะึครับ

http://www.excaliberpc.com/592178/as...ook-black.html

ผมเชคจาก track number ในเว็บของ usps อะครับมันบอกว่า
    Your item left the United States from ISC SAN FRANCISCO (USPS) at 11:42 AM on July 30, 2009.

ผ่านไป 6 วันแล้ว ของยังไม่มาเลย

ผมจะสามารถไปดูได้ที่ไหนมั้งอะครับว่าเครตื่องผมมันอยู่ที่ไหนของไทย

มันมี usps สาขาไทยมั้ยอะครับของอาจจะถึงแล้วแต่เค้ายังไม่ได้จัดส่งมาให้ ผมจะได้ไปเอาเองเลย

สั่งสีขาวแต่ดันส่งสีดำมา -*- เอาเถอะ ได้เครื่องมาใช้ก็พอแล้ว

ปล. ขอบคุณมากครับ

ไม่มีคนตอบเลยเหรอนิ T_T

USPS น่าจะ 20 วัน + นิคับของถึงจะถึึง -*-

OverclockZone Member Chow-doii's Avatar

โห 20 วัน+เลยหร๋อกครับเนี่ย
    นานจัง

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

น่าจะถึงไืทยแล้วมั้งครับ แต่ usps ยังไม่อัพเดท รึเปล่า?

USPS มันมาทางเรือนี่ครับ ไม่ได้มาทางเครื่องบิน

น่าจะ 2 อาทิตย์++ ล่ะครับ

ผมก็ได้สอบถามทางร้าน excarliber แล้ว เค้าบอกว่าส่งเครื่องบินมาครับ จะได้7-10 วันทำการ

จากวันที่ 30 ไม่นับวัน เสาอาทิต ก็ผ่านไป 4 วัน

แต่ผมว่าเครื่องบินมันบินยังไง 4 วันถึงไทยละครับ

ผมวาของถึงไทยแล้วแน่ๆ แต่ไม่รู้ว่ามันนอยู่ที่ไหนผม สามารถตรวจสอบได้อย่างไรอะครับ

OverclockZone Member Alderwood's Avatar
    VTUN // Runway 06

ยังไงลองสอบถามที่ไปรษณีย์ดูครับ

ปล. แก้ข้อความครับ เมื่อกี๊พลาดไป ดูผิดครับ ขอโทษที
    Last edited by Alderwood; 6 Aug 2009 at 17:37:13.

USPS กะ UPS รุสึกจะคนละอันกันไม่ใช่รครับ - -'

โทรไปเชคไปรษณีย์ไทย ของยังไม่มาถึง งงจิงๆ

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

UPS =United Parsel Service
    USPS =United State Postal Service
    อย่าไปเครียดกับมันมากครับ
    รู้ว่าอยากได้ครับ
    แต่เวลาทำการปกติ7-10วันครับ
    ถ้าเกิน15วันทำการถึอว่าเริ่มผิดปกติแล้วครับ

เดี๋ยวนี้บอร์ดเงียบจ้ง

OverclockZone Member suriya43426's Avatar

เป็นกำลังใจ ให้งานเข้านะครับ อิอิ

OverclockZone Member beyond99's Avatar

ส่ง usps express หรือว่า usps ธรรมดาละครับ

ถ้า express มันจะอัพเดทตลอดว่าของถึงไหนแล้ว แต่ถ้า usps ธรรมดา (แบบถูกของร้าน excaliburpc)

มันจะเช็คได้ก็ต่อเมื่อของถึงไทยแล้วนะครับ ใจเย็นๆครับ ผมว่าไม่มีปัญหาหรอก ถ้าเกิน 2 อาทิตย์ยังไม่ได้ค่อยแจ้ง paypal ยังทันครับ เค้า protect อยู่แล้วนะผมว่า เพราะรายละเอียดใน tracking มันก็มี เลข tracking ก็มี แต่ผมไม่แน่ใจว่า usps มันคืนเงินกี่บาทนะครับ แต่ได้คืนแน่ ไม่รู้เท่าไหร่

ของท่านคงไปติดอยู่ที่ศุลอะ รอมันคิดภาษีเดี๋ยวก็มีใบแจ้งไปรับเองละครับ

ตอนเพื่อนผมส่งให้ usps express 3 วันถึงครับ คล้าย ems เมืองไทยนี่ละครับไอตัว express อะ แต่ usps ธรรมดา บางคนก็โดนเป็นอาทิตย์กว่า 2 อาทิตย์เหมือนกัน แต่มันส่งเครื่องบินแน่นอนครับ แต่ไม่รู้ว่าเครื่องมันไปแวะที่ไหนบ้าง มันไม่เร่งรัดให้

แล้วก็รุ่นนี้ มันเป็นเครื่องสีดำอยู่แล้วนะครับ แล้วก็มีสีเดียวด้วย รุ่นสีขาวที่ท่านว่าเป็น g51vx-rx05 เครื่องของ bestbuy อะ spec low กว่าตัวที่ท่านซื้อเยอะมาก (ผมว่าสีดำสวยกว่าสีขาวนะ อิอิ)

OverclockZone Member beyond99's Avatar

รองโทรไปเช็คที่ศุลกากรก็ได้ครับ เบอร์โทรหาเอาในเว็ปมันละกัน ผมไม่มีง่ะ

อ้อขอถามหน่อยครับว่า จ่ายไปเท่าไหร่ ไม่รวมภาษีอะ

Mac Addict User tassapon's Avatar

63 k ครับ ผมเล่นเครื่องเพื่อนนะตอนนี้

ราคาเป็น us เท่าไหร่เหรอครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member suriya43426's Avatar

63000 บาท หุๅ เสียวแทนเลย

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

รอไปก่อนครับ ไม่ต้องรีบถึงชัวๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks