Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับผมสั่ง Aus G51VX-A1 แล้ว......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับผมสั่ง Aus G51VX-A1 แล้ว......

มันไม่มาซักทีอะึครับ

http://www.excaliberpc.com/592178/as...ook-black.html

ผมเชคจาก track number ในเว็บของ usps อะครับมันบอกว่า
    Your item left the United States from ISC SAN FRANCISCO (USPS) at 11:42 AM on July 30, 2009.

ผ่านไป 6 วันแล้ว ของยังไม่มาเลย

ผมจะสามารถไปดูได้ที่ไหนมั้งอะครับว่าเครตื่องผมมันอยู่ที่ไหนของไทย

มันมี usps สาขาไทยมั้ยอะครับของอาจจะถึงแล้วแต่เค้ายังไม่ได้จัดส่งมาให้ ผมจะได้ไปเอาเองเลย

สั่งสีขาวแต่ดันส่งสีดำมา -*- เอาเถอะ ได้เครื่องมาใช้ก็พอแล้ว

ปล. ขอบคุณมากครับ

ไม่มีคนตอบเลยเหรอนิ T_T

Comment

USPS น่าจะ 20 วัน + นิคับของถึงจะถึึง -*-

Comment

โห 20 วัน+เลยหร๋อกครับเนี่ย
        นานจัง

Comment

น่าจะถึงไืทยแล้วมั้งครับ แต่ usps ยังไม่อัพเดท รึเปล่า?

Comment

USPS มันมาทางเรือนี่ครับ ไม่ได้มาทางเครื่องบิน

น่าจะ 2 อาทิตย์++ ล่ะครับ

Comment

ผมก็ได้สอบถามทางร้าน excarliber แล้ว เค้าบอกว่าส่งเครื่องบินมาครับ จะได้7-10 วันทำการ

จากวันที่ 30 ไม่นับวัน เสาอาทิต ก็ผ่านไป 4 วัน

แต่ผมว่าเครื่องบินมันบินยังไง 4 วันถึงไทยละครับ

ผมวาของถึงไทยแล้วแน่ๆ แต่ไม่รู้ว่ามันนอยู่ที่ไหนผม สามารถตรวจสอบได้อย่างไรอะครับ

Comment

ยังไงลองสอบถามที่ไปรษณีย์ดูครับ

ปล. แก้ข้อความครับ เมื่อกี๊พลาดไป ดูผิดครับ ขอโทษที
                Last edited by Alderwood; 6 Aug 2009, 17:37:13.

Comment

USPS กะ UPS รุสึกจะคนละอันกันไม่ใช่รครับ - -'

Comment

โทรไปเชคไปรษณีย์ไทย ของยังไม่มาถึง งงจิงๆ

Comment

UPS =United Parsel Service
                      USPS =United State Postal Service
                      อย่าไปเครียดกับมันมากครับ
                      รู้ว่าอยากได้ครับ
                      แต่เวลาทำการปกติ7-10วันครับ
                      ถ้าเกิน15วันทำการถึอว่าเริ่มผิดปกติแล้วครับ

Comment

เดี๋ยวนี้บอร์ดเงียบจ้ง

Comment

เป็นกำลังใจ ให้งานเข้านะครับ อิอิ

Comment

ส่ง usps express หรือว่า usps ธรรมดาละครับ

ถ้า express มันจะอัพเดทตลอดว่าของถึงไหนแล้ว แต่ถ้า usps ธรรมดา (แบบถูกของร้าน excaliburpc)

มันจะเช็คได้ก็ต่อเมื่อของถึงไทยแล้วนะครับ ใจเย็นๆครับ ผมว่าไม่มีปัญหาหรอก ถ้าเกิน 2 อาทิตย์ยังไม่ได้ค่อยแจ้ง paypal ยังทันครับ เค้า protect อยู่แล้วนะผมว่า เพราะรายละเอียดใน tracking มันก็มี เลข tracking ก็มี แต่ผมไม่แน่ใจว่า usps มันคืนเงินกี่บาทนะครับ แต่ได้คืนแน่ ไม่รู้เท่าไหร่

ของท่านคงไปติดอยู่ที่ศุลอะ รอมันคิดภาษีเดี๋ยวก็มีใบแจ้งไปรับเองละครับ

ตอนเพื่อนผมส่งให้ usps express 3 วันถึงครับ คล้าย ems เมืองไทยนี่ละครับไอตัว express อะ แต่ usps ธรรมดา บางคนก็โดนเป็นอาทิตย์กว่า 2 อาทิตย์เหมือนกัน แต่มันส่งเครื่องบินแน่นอนครับ แต่ไม่รู้ว่าเครื่องมันไปแวะที่ไหนบ้าง มันไม่เร่งรัดให้

แล้วก็รุ่นนี้ มันเป็นเครื่องสีดำอยู่แล้วนะครับ แล้วก็มีสีเดียวด้วย รุ่นสีขาวที่ท่านว่าเป็น g51vx-rx05 เครื่องของ bestbuy อะ spec low กว่าตัวที่ท่านซื้อเยอะมาก (ผมว่าสีดำสวยกว่าสีขาวนะ อิอิ)

Comment

รองโทรไปเช็คที่ศุลกากรก็ได้ครับ เบอร์โทรหาเอาในเว็ปมันละกัน ผมไม่มีง่ะ

Comment

Working...
                              X