Announcement

Collapse
No announcement yet.

ป้องกันไม่ให้ใครมาลบ Printer ใน winXP SP2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ป้องกันไม่ให้ใครมาลบ Printer ใน winXP SP2

ผมต้องการไม่ให้ใครก้ตามที่มา Login เข้าเครื่องผม สามารถลบ Printer ที่อยู่ใน
    Start --> Setting --> Printers and Faxes
    (ให้เพิ่มใหม่ได้ แต่ ลบไม่ได้ครับ)
    มีวิธีทำไหมครับ

- - ถ้าใช้ User เดียวกัน ก็ยากไม่รู้วิธีทำด้วย

แต่ถ้าใช้คนละ User ก็ต้องหาตำแหน่งโฟลเดอร์ให้เจอ แล้วไปเซ็ทค่า Security ให้เป็น Deny สำหรับ User อื่นๆ

คำถามหินมากๆเลยนะเนี่ย น่าเอาไปให้ Microsoft วิจัย

Comment

Working...
    X