Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาbootผ่านflashdriveไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาbootผ่านflashdriveไม่ได้

เมนบอร์ดที่ผมใช้ เป็น

Asrock P4i65G

อืม พอดีผมจะโกส อ่ะแล้ว จะใช้ usb boot แล้วทีนี้ มัน boot ไม่ได้ พอ boot ขึ้นมา มันจะมีข้อความ j ตัวเล็ก กระพริบ แล้วก็ไม่ทำอะไรอีกเลย

ผมเองก็สั่งให้ usb เป็น frist boot แล้วด้วยน่ะครับ

แต่ไปเสียบ กับ mainboard ตัวอื่นคนละรุ่นลองแล้ว3รุ่น น่ะครับ ปรากฏว่าใช้ได้ปกติ ทุกตัว

เลยสอบถามว่า

1.มันเป็นเพราะอะไร
    2.เกิดจาก USB ใหม่ไปเปล่า
    3.mainboard เก่าไป??

ทีนี้ช่วยผมที ผมอยากโกสด้วย TT เอ่อ หรือต้อง flash biosดูเหรอครับ

ช่วยหน่อยนะครับ ^^"

Conroe864GV
    s.775 เป็นเหมือนกัน ทั้งๆที่เมื่อก่อนเคยใช้ได้ งงกับมัน
    คงต้องใช้แผ่นล่ะครับ

Comment

เคยจอเหมือนกันนะครับ
      ม่ายรู้เป็นที่อะรัย
      แต่อยากจะให้ลองเปลี่ยน format flash drive เป็น FAT หรือ FAT16 ดูนะครับ
      ลองดูได้ไม่ด้ายมาบอกด้วยนะครับ

Comment

Working...
      X