Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++++ หายไปหลายวัน และแล้วกลับมากับการ OC AMD x2 3800+ จาก 2.0 ไป 2.4 ++++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++++ หายไปหลายวัน และแล้วกลับมากับการ OC AMD x2 3800+ จาก 2.0 ไป 2.4 ++++++

+++++ หายไปหลายวัน และแล้วกลับมากับการ OC AMD x2 3800+ จาก 2.0 ไป 2.4 ++++++
    ครับ
    ผมลองไป OC ดูแล้ว ปรับเฉพาะ 2 ค่า คือ
    ความถี่และตัวคูณ

การตั้งแบบ Auto มาให้ จะเป็น 200*10
    และจากผู้ที่เคยให้ สูตร 270*10 ผลคือ บูทไม่ได้ครับ เลยลดลงเป็น 250*10 ก็ยังไม่เสถียรครับ
    เลยลอง 240*10 ช่วงแรกๆก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา
    แต่ล่าสุด การ บูทเข้าเครื่องนานมากครับ
    เลยจัดแบบ AUto ตามเดิม
    ผมคงไม่สามารถลากไป2.7อย่างที่มีคนแนะนำมาได้ ขนาด 2.4 ยังเข้าเครื่องช้าเลยครับ
    ทวนความจำหน่อย MB > M2N-E SLI
    Ram > Kingston ตัวเตี้ย บ้านๆ 2GB
    PSU > บ้านๆติดเคส 450 W.

ขอถาม1ข้อครับ ผมดูข้อมูลใน CPUZ ที่แรกตอนผมดู(ตอน OC ไป 2.5) ก็เป็น 250*10
    แต่หลังจากนั้นสักพัก มันกลับเด้งเป็น 250*5 เฉยเลยครับ
    ผมเลยงงๆ ว่าทำไมมันลดตัวคูณลง จึงอยากสอบถามว่ามันเป็นปกติใช่มั้ยครับ
    ขอบพระคุณมากๆครับ

บอร์ดไม่ค่อยแจ่มอะ

Comment

มีคนบอกว่าไปที่ 2.7 ได้สบายๆครับ
      ผมเลยไม่แน่ใจ ผมไม่ทราบไฟด้วยครับ เพราะมันตั้งแบบ Auto มา

Comment

เคยใช้ x2 3800+ จาก 2.0 ไป 2.4 ได้ก็เก่งแล้วคับมันลากได้ประมาณนี้แหละคับ

Comment

แรงแล้วครับผม

Comment

ของผม 3800+ กับ m2n-e corsair ได้ 2.7 นะ แต่ใช้งานที่ 2.6

Comment

3800+ ผมเคยใช้ที่ 2.75 เป็นปกติดีนะครับ

Comment

ของผม 4800+ 2.5 ไป 2.8

Comment

เพิ่มบัส ทดแรมลง ลด HTlink ลง เหลือ x4 น่าจะได้อีกนะครับ ลองดูครับ

Comment

-*- เอาใจช่วยนะ...

Comment

Working...
                    X